Darek

Trích:
Nguyên văn bởi nguyenthuyen hihi chào các pác!cho mình hỏi tý nhé. Mua CCDC trị giá 6tr dùng văn phòng, mình phân bổ khoảng bao nhiêu kỳ thì hợp lý nhất. Nếu như mình phân bổ khoảng 8 tháng từ cuối năm 2009 và sang năm 2010 thì dùng TK 142 hay 242 hả các bác. giúp mình nhé. Thank nhìu
Khi bạn phân bổ giá trị 6 tr cùng đó cho 8 tháng thì bạn dùng tài khoản 142, trong trường hợp phân bổ trên 1 năm thì bạn dùng tk 242

Waescburne

Trích:
Nguyên văn bởi nguyenthuyen hihi chào các pác!cho mình hỏi tý nhé. Mua CCDC trị giá 6tr dùng văn phòng, mình phân bổ khoảng bao nhiêu kỳ thì hợp lý nhất. Nếu như mình phân bổ khoảng 8 tháng từ cuối năm 2009 và sang năm 2010 thì dùng TK 142 hay 242 hả các bác. giúp mình nhé. Thank nhìu
dùng 242 rùi vì nó liên quan đến 2 năm tài chính mà nếu cho trong 1 năm 2009 thui thì bạn dùng 142.thế nhé chúc thành công
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích:
Nguyên văn bởi HanhTG Mình vừa được nghe thầy dạy kế toán nói:" CCDC phân bổ trên 12 tháng thì dùng TK 242, dưới 12tháng thì dùng 142". Vì bạn phân bổ có 8 tháng theo mình bạn dùng TK 142.Chúc bạn thành công.
nhưng bạn ơi vì nó được phân bổ từ cuối năm 2009 sang đến năm 2010 lại phân bổ tiếp thế nên không cho vào 142 được.tuy rằng dưới 12 tháng nhưng liên quan đến 2 năm tài chính không được phép pb vào 142

Đúng rùi có 8 tháng thì chỉ đứa vào 142 được thôi sao có thể đưa vào 242.Chúc bạn thành công.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích:
Nguyên văn bởi Vitamin_k13 bạn nói vậy cũng bất đúng, thường thì CDCD sử dụng trong 1 năm đưa vào TK 142, nhưng CDCD này sử dụng từ năm 2009, qua năm 2010 thì phải đưa vào TK 242 chứ bạn coi lại đi.
Bạn ơi tính thời (gian) gian phân bổ chứ ai tính như vậy nhỡ mua vào tháng 11 mà sử dụng 8 tháng thì bạn cũng tính 242 lun ah, vậy là trả toàn không hợp lý rùi.

plus_teen

CCDC Cty của bạn có 6tr dùng ở VP , bạn phẩn bổ 8 tháng cũng được , bạn nên phân bổ vào TK 142

suoingoc229

Trích:
Nguyên văn bởi phatloc CCDC Cty của bạn có 6tr dùng ở VP , bạn phẩn bổ 8 tháng cũng được , bạn nên phân bổ vào TK 142
ko được pb vào 142 vì nó liên quan đến 2 năm tài chính mà 142 chỉ dùng cho 1 năm tài chính thui bạn nên xem lại đi

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Tặng file kế toán gồm cả bán hàng, mua hàng, tiền lương, TSCĐ, CCDC Phần mềm kế toán, tài chính 0
D Các nhân tố ảnh hưởng đến ý định của người mua nhà ở của người mua nhà khu vực đô thị Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Các nhân tố ảnh hưởng đến quyết định mua căn hộ chung cư để ở của khách hàng cá nhân Luận văn Kinh tế 0
D Các yếu tố ảnh hưởng đến quyết định mua smart-phone của khách hàng tại Bình Dương Luận văn Kinh tế 0
D Phát triển hoạt động cho vay mua nhà ở khách hàng cá nhân tại ngân hàng TMCP Sài Gòn Thương Tín Luận văn Kinh tế 0
D Mở rộng hoạt động cho vay mua bất động sản tại Ngân hàng TMCP Quốc tế Việt Nam (VIB) Luận văn Kinh tế 0
D Ảnh hưởng của các yếu tố chất lượng dịch vụ đến sự hài lòng của khách hàng tại trung tâm mua sắm Aeon Mall Bình Dương Quản trị Chiến Lược 0
D Kế toán mua hàng và thanh toán tiền hàng tại công ty tnhh pro-cut việt nam Luận văn Kinh tế 0
C Người tiêu dùng đang mong muốn mua Cân bàn điện tử công nghiệp cho doanh nghiệp sử dụng Thị trường, Mua bán 0
D Nghiên cứu các nhân tố tác động đến ý định mua sắm trực tuyến (online shopping) của người tiêu dùng Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác