be_bie

mình có render ra 1 file .mpg bằng proshow dung lượng là 2.18GB.sau khi mình chuyển đuôi sang .wmv thì dung lượng giàm xuống còn 225MB.mình tính Up lên You tube nhưng dung lượng lớn quá.xin hỏi là còn cách nào giảm dung lượng file đó xuống còn dưới 100MB được nữa k?

giảm từ 2G xuống 225mb còn muốn gì nữa

thế là nhẹ

bạn nên chuyển qua MKV hay Avi

chứ wmv cùi bắp sẽ làm chất lượng giảm đi nhiều

conglacc

Nếu muốn nhẹ nữa, bạn có thể chuyển sang *.3gp (định dạng dành cho điện thoại).

Nhưng lưu ý rằng khi giảm dung lượng file video xuống thấp thì kèm với đó là chất lượng rất thấp nhé bạn.

huynhvanthong

tks các bạn nhiều.nhưng sao khi burn ra đĩa thì chì còn vài chục MB.chất lượng vẫn nguyên như cũ,chỉ có điêu mình burn = proshow nên nó đính kèm logo quảng cáo vs trình xem riêng của nó nữa nên mình k thik,mình nói thiệt

Graham

vutmat2811 tks các bạn nhiều.nhưng sao khi burn ra đĩa thì chì còn vài chục MB.chất lượng vẫn nguyên như cũ,chỉ có điêu mình burn = proshow nên nó đính kèm logo quảng cáo vs trình xem riêng của nó nữa nên mình k thik,mình nói thiệt điền key là mất mà

lsandy_2805

vutmat2811 mình có render ra 1 file .mpg bằng proshow dung lượng là 2.18GB.sau khi mình chuyển đuôi sang .wmv thì dung lượng giàm xuống còn 225MB.mình tính Up lên You tube nhưng dung lượng lớn quá.xin hỏi là còn cách nào giảm dung lượng file đó xuống còn dưới 100MB được nữa k? giảm xuống 10/1 rồi còn đòi giảm bao nhiêu nữa , đến cả winrar cũng không làm dc như thế này đâu bạn

Vincent

Nếu rành về encode thì bạn có thể điều chỉnh bitrate cho phù hợp với độ phân giải của hình ảnh.

Ví dụ với 1 video độ phân giải HD (1280x720) mình sử dụng video codec là "MPEG 4 AVC". Thì mình sẽ đặt bitrate tầm 2000. Tính ra với 1 video 4 phút có bitrate kênh hình 2000kpbs và bitrate kênh tiếng là 128kbps thì dung lượng sẽ vào khoảng 80MB thôi.

Sau khi tạo video định dạng MP4, bạn có thể upload ngay lên youtube mà không cần chuyển đổi gì nữa.

-------------------------

hay sử dụng cách này đơn giản hơn, Proshow sẽ tính bitrate hộ bạn (theo tiêu chuẩn tính bitrate của youtube)

Chọn chất lượng video đầu ra, sau đó chọn Save Video to My Computer

Công chuyện cuối cùng của bạn chỉ là chọn đường dẫn cho file đích, Save và đợi

Các chủ đề có liên quan khác