gifts_for_nemo

Cty minh vừa san lắp mặt bằng vừa thi công ctrình vừa rối mính có xuất 200m3 cát cho ctrình của cty mình đang thi công . vậy bây giờ mình phải làm sau với khối lượng vừa xuất như trên, và hạch toán thế nào. MONG CÁC BẠN GIÚP GIÙM MÌNH NHÉ.........

dulieuxd

Trích:
Nguyên văn bởi HANGTHANHPHU Cty minh vừa san lắp mặt bằng vừa thi công ctrình vừa rối mính có xuất 200m3 cát cho ctrình của cty mình đang thi công . vậy bây giờ mình phải làm sau với khối lượng vừa xuất như trên, và hạch toán thế nào. MONG CÁC BẠN GIÚP GIÙM MÌNH NHÉ.........
Bạn làm phiếu xuất kho xuất NVL cho công trình thôi, bất phải xuất hoá đơn.Hạch toán:N 621C 152

trinhhoa85

Hàng hoá ra khỏi kho thì bắt buộc hoá đơn phải theo kèm,cái vụ hông ghi thuế xuất hình như bất logic cho lắm,ví dụ như mình order hàng nhưng hàng dang trên đường về nhưng công trình dang cần gấp thì mình sẽ mượn trước của kho và kho sẽ xuất hoá đơn cho mình sau đó khi hàng về đến nơi đương nhiên sẽ xuất hoá đơn trả lại như thế sẽ hợp thức hoá chứng từ hơn.

Aleem

Trích:
Nguyên văn bởi pq2412 khi suất dùng nội bộ vẫn phải suất hoá đơn nhưng dòng thuế suấ thì không ghi
theo mình trường hợp này cty bạn ấy xuất kho để đi xây dựng công trình chứ bất phải để sử dụng cho cty, tại sao lại gọi là tiêu dùng nội bộ ạh?

Trích:
Nguyên văn bởi HANGTHANHPHU Cty minh vừa san lắp mặt bằng vừa thi công ctrình vừa rối mính có xuất 200m3 cát cho ctrình của cty mình đang thi công . vậy bây giờ mình phải làm sau với khối lượng vừa xuất như trên, và hạch toán thế nào. MONG CÁC BẠN GIÚP GIÙM MÌNH NHÉ.........
Đây là xuất kho NVL để phục vụ cho sản xuất, do đó chỉ cần phiếu xuất kho là được, bất phải xuất hóa đơn. Vì bản chất của nó là phục vụ công trình thi công chứ bất phục vụ cho tiêu dùng của cty.

angle_blue106

nói như linh sư cuchuoi là đúng rùi đó bạn ở đây là xuất guyên vật liệu dùng cho công trình thid bạn định khoản như sauN1542(QD 48)C152sau này tập hợp nên giá thàh công trình nha bạn

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác