thangantd

# Download file khi vừa có link

Ví dụ trong bài viết có sẻ chia 1 link dạng như sau: bạn click vào link đó để hiện ra trang download.

Chờ 1 chút cho file load xong bạn click vào mục Click here to Start Download... Như vừa nói ở trên bạn có thể dùng trình tăng tốc để download file về máy tính.

Hy vọng với bài chỉ dẫn này các bạn sẽ dễ dàng làm ra (tạo) cho mình 1 không gian lưu trữ trực tuyến thật tốt để cùng nhau sẻ chia những tài liệu quý giá, lũy phần phát triển diễn đàn ngày một lớn mạnh

Chuyển file từ tài khoản này sang tài khoản khác

Của ta thành của mình

Media Fire hiện nay có thêm chức năng nữa là chuyển file do người khác sẻ chia vào tài khoản của mình với tốc độ rất nhanh. Để làm được như vậy trước tiên bạn phải đăng nhập vào tài khoản của mình trước rồi để vậy đừng thoát ra. Sau đó mở link do người share lên.

Với 1 link share nguyên thư mục:

Click chọn những file muốn chuyển sang tài khoản của mình. Sau đó nhấn vào menu Save item to my Account

vài giây sau thì file vừa được chuyển đến box của bạn.

Còn đối với link share chỉ 1 file bạn mở lên bình thường sau đó nhấn vào nút Save to My Filesvài giây sau thì file vừa được chuyển đến box của bạn.

Còn đối với link share chỉ 1 file bạn mở lên bình thường sau đó nhấn vào nút Save to My Files

Vậy là xong mở my files của bạn lên xem nhé, tất cả các file vừa chuyển vào rôi. Giờ muốn download hay lại share tiếp các file đó thì làm tương tự như trên.

Cách Resume khi down với IDM

1/ Đầu tiên các bạn cancel file đang down mà bị disconnect.

2/ Mở lại links mediafile đang down bằng trình duyệt, chờ nút download hiện ra, mở phải chuột tại link down chọn "copy link location" (nếu dùng trình duyệt FF) hay mở phải chuột chọn "Properties" sau đó tô đen dòng address (nếu dùng trình duyệt IE)

3/ Mở chương trình IDM lên, double click (hay mở phải chuột chọn properties) ở file cần resume, tại dòng address các bạn delete cái links cũ đi và paste links mà bạn vừa copy trên MF sau đó ấn ok và chọn resume

Nếu gặp vấn đề gì khác,coi nhưbáo hơn 100%, chỉ chuyện pause nó lại rồi start tiếp là lại thường thôi! cũng có khi thấy nó lặp lại 2 lần, nhưng không sao, pause xong lại bình thường.

Kinh nghiệm là nếu down ở mediafire.com thì IDM chỉnh số kết nối quá nhiều rất dễ bị dừng, khi down tại đây nên chỉnh ở khoảng 2 kết nối thì ổn hơn

# Download file khi vừa có link

Ví dụ trong bài viết có sẻ chia 1 link dạng như sau: bạn click vào link đó để hiện ra trang download.

Chờ 1 chút cho file load xong bạn click vào mục Click here to Start Download... Như vừa nói ở trên bạn có thể dùng trình tăng tốc để download file về máy tính.

Hy vọng với bài chỉ dẫn này các bạn sẽ dễ dàng làm ra (tạo) cho mình 1 không gian lưu trữ trực tuyến thật tốt để cùng nhau sẻ chia những tài liệu quý giá, lũy phần phát triển diễn đàn ngày một lớn mạnh

Chuyển file từ tài khoản này sang tài khoản khác

Của ta thành của mình

Media Fire hiện nay có thêm chức năng nữa là chuyển file do người khác sẻ chia vào tài khoản của mình với tốc độ rất nhanh. Để làm được như vậy trước tiên bạn phải đăng nhập vào tài khoản của mình trước rồi để vậy đừng thoát ra. Sau đó mở link do người share lên.

Với 1 link share nguyên thư mục:

Click chọn những file muốn chuyển sang tài khoản của mình. Sau đó nhấn vào menu Save item to my Account

vài giây sau thì file vừa được chuyển đến box của bạn.

Còn đối với link share chỉ 1 file bạn mở lên bình thường sau đó nhấn vào nút Save to My Filesvài giây sau thì file vừa được chuyển đến box của bạn.

Còn đối với link share chỉ 1 file bạn mở lên bình thường sau đó nhấn vào nút Save to My Files

Vậy là xong mở my files của bạn lên xem nhé, tất cả các file vừa chuyển vào rôi. Giờ muốn download hay lại share tiếp các file đó thì làm tương tự như trên.

Cách Resume khi down với IDM

1/ Đầu tiên các bạn cancel file đang down mà bị disconnect.

2/ Mở lại links mediafile đang down bằng trình duyệt, chờ nút download hiện ra, mở phải chuột tại link down chọn "copy link location" (nếu dùng trình duyệt FF) hay mở phải chuột chọn "Properties" sau đó tô đen dòng address (nếu dùng trình duyệt IE)

3/ Mở chương trình IDM lên, double click (hay mở phải chuột chọn properties) ở file cần resume, tại dòng address các bạn delete cái links cũ đi và paste links mà bạn vừa copy trên MF sau đó ấn ok và chọn resume

Nếu gặp vấn đề gì khác,coi nhưbáo hơn 100%, chỉ chuyện pause nó lại rồi start tiếp là lại thường thôi! cũng có khi thấy nó lặp lại 2 lần, nhưng không sao, pause xong lại bình thường.

Kinh nghiệm là nếu down ở mediafire.com thì IDM chỉnh số kết nối quá nhiều rất dễ bị dừng, khi down tại đây nên chỉnh ở khoảng 2 kết nối thì ổn hơn

deathnoteetou

Tìm kiếm trên MediaFire

Tuy không đồ sộ như RapidShare nhưng MediaFire luôn làm ra (tạo) sự tin tưởng nơi người dùng bởi chất lượng link download tốt lại không hề bị hạn chế. Bởi vậy, tìm kiếm trên MediaFire là một nhu cầu khá thiết thực. Bài viết sau giới thiệu một số cách tìm kiếm dữ liệu trên trang web này.

1.Tìm kiếm trực tiếp:

Một số trang web sau cho ra kết quả là link download trực tiếp tại MediaFire:

Code:

Hai trang đầu hỗ trợ tìm kiếm trên nhiều website, bạn chọn mediafire.com trong menu rồi hãy tìm kiếm.

Cách tìm này nhanh, chính xác nhưng bạn khó tìm được file lớn như một bộ phim vì nó thường bị cắt ra làm nhiều phần, trang web thường không tìm được hết các phần này. Chủ yếu dùng tìm các file nhỏ như soft, mp3,..

2.Tìm kiếm thông qua Google:

Dựa trên sức mạnh của Google, các trang web sau cho ta nhiều kết quả, chính xác nhưng đôi khi hơi rối vì Google cho kết quả đến nhiều trang khác nhau, bạn phải vào từng trang rồi tìm xem link MediaFire đang “trốn” ở đâu. Bạn nên dùng thêm các mẹo tìm trên Google như cho từ cần tìm vào trong ngoặc kép,... để thêm độ chính xác. Dùng mấy trang này tìm phim hay CD nhạc,.. thì rất là tuyệt!

Code:

: tại đây, bạn có thể xem khá nhiều cú pháp tìm kiếm bằng Google trên MediaFire.

anthikimngoc

MediaFire không cho phép upload nhưng file có password (thường những file đó sẽ bị xóa sau đó vài ngày) nhưng cho phép làm ra (tạo) pasword SAU khi bạn upload file lên mediafire.

Để làm ra (tạo) password cho file của mình, bạn login vào tài khoản, chọn My Files. Đưa chuột đến file cần đặt password. Click vào dòng chữ Edit File Info vừa xuất hiện bên phải. Chọn Password protect this file, điền password ô trắng xuất hiện (password này là tùy ý, không cần giống như password để login vào tài khoản), xong nhấn vào Save file info ngay dưới đó là xong

Muốn bỏ password thì bạn chỉ cần đưa chuột đến file đã đặt password rồi click vào (remove password) vừa xuất hiện bên phải

Nhưng file trên MediaFire sẽ được giữ nếu bạn login vào tài khoản ít nhất 1 lần mỗi 60 ngày hoặc ít nhất 1 trong những file của bạn được download mỗi 30 ngày

high_manner2003

MediaFire không cho phép upload nhưng file có password (thường những file đó sẽ bị xóa sau đó vài ngày) nhưng cho phép làm ra (tạo) pasword SAU khi bạn upload file lên mediafire.

Để làm ra (tạo) password cho file của mình, bạn login vào tài khoản, chọn My Files. Đưa chuột đến file cần đặt password. Click vào dòng chữ Edit File Info vừa xuất hiện bên phải. Chọn Password protect this file, điền password ô trắng xuất hiện (password này là tùy ý, không cần giống như password để login vào tài khoản), xong nhấn vào Save file info ngay dưới đó là xong

Muốn bỏ password thì bạn chỉ cần đưa chuột đến file đã đặt password rồi click vào (remove password) vừa xuất hiện bên phải

Nhưng file trên MediaFire sẽ được giữ nếu bạn login vào tài khoản ít nhất 1 lần mỗi 60 ngày hoặc ít nhất 1 trong những file của bạn được download mỗi 30 ngày

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Sáng kiến kinh nghiệm Hướng dẫn học sinh giải một số bài toán hình học không gian bằng phương pháp v Luận văn Sư phạm 0
D Hướng dẫn viết một số dạng bài luận Tiếng Anh (Bồi dưỡng học sinh giỏi lớp 9) English 0
C Hướng dẫn ghép một chân dung với thành phố trong Photoshop Thủ thuật tin học 0
V Hướng dẫn học sinh vận dụng phép biến hình để giải một số bài toán ở trường trung học phổ thông nhằm Luận văn Sư phạm 0
W Nghiên cứu về việc hướng dẫn và áp dụng chiến lược nghe tại một trung tâm Anh ngữ ở Việt Nam .M.A. T Ngoại ngữ 0
D Thông tư 23/2015/TT-BLĐTBXH hướng dẫn một số điều về tiền lương của Nghị định 05/2015/NĐ-CP Pháp luật 0
C Hướng dẫn một số vướng mắc trong xử lý kế toán, kiểm toán BCTC của các công ty đại chúng, tổ chức ph Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B Theo thông tư số 64/2004/TT-BTC ngày 29/06/2004 của Bộ tài chính Hướng dẫn thực hiện một số điều của Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Mong quí Hội hướng dẫn một số nội dung sau liên quan đến nội dung câu hỏi số 64 và câu hỏi số 67 như Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Mong quí Hội hướng dẫn một số nội dung sau: Kiểm toán viên được ký hợp đồng lao động bán thời gian t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác