Gregorio

sao máy tui khi đánh văn bản mà sử dụng dấu cách nhiều thì lai. xuất hiện những dòng gạch chân màu đỏ. các bạn giúp tui với

Bardarik

Trích:

đìnhan

sao máy tui khi đánh văn bản mà sử dụng dấu cách nhiều thì lai. xuất hiện những dòng gạch chân màu đỏ. các bạn giúp tui với

Thứ nhất là Word chứ bất phải Work.

Thứ 2 đó là phần kiểm tra chính tả trong MS Word, do bạn gõ tiếng việt nên dòng gạch chân ấy thông báo bạn viết sai chính tả (so với tiếng anh) cái đó bất hiển thị khi đem in nên bất cần quan tâm chuyện đó.

Romain

Cái này do chế độ Check Spelling trong chat đang bật. Bạn cũng nên đề chế độ này để phát hiện lỗi khi gõ văn bản.
Bạn chuột phải vào gạch chân màu đỏ đó để chat đưa ra gợi ý sửa lỗi cho bạn nhé.

Gaven

Trích:

đìnhan

Dòng chữ bị gạch chân là go chức năng kiểm tra chính tả của word:

Trong Word, bạn vào card Tools > Option > thẻ Spelling & Grammar

bạn xóa bỏ dấu analysis của 3 mục "Check Spelling as you type", "Check grammar as you type" và "Check gramma with spelling" rồi bấm OK là được.

Chúc bạn thành công.

tu_tra_loi

Nên tắt chế độ này vì Word nó đâu hiểu tiếng Việt mà gợi ý sửa cho đúng. Nhìn rối mắt thêm.

Seamus

Trích:

duyhieucomputer

Dòng chữ bị gạch chân là go chức năng kiểm tra chính tả của word:

Trong Word, bạn vào card Tools > Option > thẻ Spelling & Grammar

bạn xóa bỏ dấu analysis của 3 mục "Check Spelling as you type", "Check grammar as you type" và "Check gramma with spelling" rồi bấm OK là được.

Chúc bạn thành công.

Dù vừa rất lâu rồi mình bất có xử dụng nên cũng quên luôn cách làm. Bạn còn mẹo vặt nào nữa không? Chỉ luôn đi.....

Các chủ đề có liên quan khác