Casey

em mới mua cái lcd :samsung b1930 19inch hình chữ nhật. cứ vào game ( warcrap) là không full màn hình được( chỉ thấy 2/3 icon hero ở góc trái).

lướt web cũng thế không nhìn full trang web như cái lcd cũ(trước em sài cái lcd mitsubishi hình vuông thì bình thường), các bạn giúp em với

máy em card onboard main g31

em xài windows XP SP2

Jamie

Để chơi full màn hình bạn làm như sau:

Vào Start > Run > gõ regedit:
Rồi tìm đến

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Scaling chỉnh lại giá trị là 3

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 SCaling chỉnh lại giá trị là 3

vippr0_291

Hướng dẫn trên là với card on win7. XP mình không dùng nên không rõ lắm, có lẽ cũng tương tự.
Bạn dùng windows gì vậy?

chuong_gio007

bạn có thể vào phần propreties mà chỉnh đó bạn chỉnh phần setting 1204x768 nhà mình cũng đang xài cái Samsung 19" nè, luc trước nhảy Audition cũng bị như bạn nhưng mình chỉnh như vậy là được rồi. nếu không phải lỗi đó thì mình cũng không biết. hay là bạn bấm cái nút Auto cho nó tự cân chỉnh lại.

cái này mình gặp rồi bạn vào Run>>gõ regedit>>HKEY_LOCAL_USER\Software\Blizzard Entertainment\Warcraft III\Video

Tìm đến resheight, reswidth chỉnh lại độ phân giải màn hình của bạn, >>> chỉnh xong mỗi cái thì bấm vào decimal >> ok

Ví dụ: màn hình mình là 768*1366 thì chỉnh resheight là 768, reswidth là 1366

Chúc thành công

nik.gialai

win 7 onboard thì vào screen resolution,rồi vào advanced settings,vào típ monitor chọn thành 75Hz thì ok,full rồi đó

vitcoiyeu

máy bạn dùng card on hay là card rời vậy,laptop chơi game thường k full dc màn hình,trc kia máy mình cũng thế,mình dùng asus,dùng card

ATI,mình vào chỉnh phần catalyst control center chỉnh lại là chơi ok ngay,hehe,bjo game nào chơi cũng full rồi