mecury118

Mình có cái đĩa luyện nghe Tiếng Anh( tất nhiên là không có hình ảnh) nhưng mình không có cách nào chép nội dung từ đĩa đó sáng máy tính của mình cả, khi nhấp open thì nó tự chạy luôn, chứ không cho mình vào folder của nó, ai biết cách nào thì giúp mình với nhá, chứ mỗi lần học TA lại nhét cái đĩa vào thì mệt quá

ruby_chun

Mình nghĩ có 2 cách cho bạn lựa chọn. : đĩa của bạn là đĩa cd. bạn sẽ không thể copy bình thường trong explorer được.

- khi nó chạy lên bạn chọn chức năng Rip trong wmplayer.

- hay sử dụng công cụ làm ra (tạo) ổ ảo - alcohol, vitual driver ..... để save nó thành 1 file dạng iso, vcd ... rùi mỗi lần dùng thì chạy thôi. hok mất công nhắt cd vào.

...

Chúc vui !

phongmx_aof

Bạn thử dùng UltraIso để làm ra (tạo) file ảnh xem có được không, sau đó mỗi lần muốn dùng thì Mount vào ổ ảo là ok thôi.

mr.sun_shock

hihi mình từng bị trường hợp như bạn rùi

thử làm theo cách sau nhé:

I.HƯỚNG DẪN CÁCH RIP CD

1.Browse ( tìm nơi cần Save )

2.Tạo Folder mới

3.OK

1.Tìm đuôi cần Rip

2.Chọn tốc độ Rip

(Ok).Bắt đầu RIP

rip bang window media player

Cách Rip nhạc Audio CD bằng Windows media player cho chất lượng âm thanh tốt nhất

đầu tiên bạn mở Windows media player lên / sau đó click mũi tên dưới thẻ Rip rồi xuống Format / đánh chọn MP3 / tiếp tục click mũi tên dưới thẻ Rip rồi xuống Bit Rate / đánh chọn 320 kbps (Best Quality) / tiếp tục click mũi tên dưới thẻ Rip rồi xuống Rip CD Automatically When Inserted / đánh chọn Never / tiếp tục click mũi tên dưới thẻ Rip rồi đánh chọn Eject CD After Ripping

Bạn bỏ đĩa nhạc Audio CD vào khay đĩa rồi đóng lại / 1 danh sách nhạc sẽ hiện lên / bạn không muốn Rip bài nào thì bỏ chọn ở ô của nó / nếu Windows media player đang hát thì bạn click nút Stop (hình vuông) để tắt đi / click Start Rip / vậy là nhạc vừa được chép tới thư mục Music của máy tính rồi

hoặc:

Hướng dẫn rõ hơn cách RIP nhạc từ đĩa Audio CD

Chỉ với phần mềm Windows Media Player có sẵn trong máy tính, bạn có thể dễ dàng sao lưu lại

những đĩa nhạc Audio CD vào máy tính mà không phải mất công tìm kiếm những phần mềm

chuyên dụng, mà nhiều khi tốn thời (gian) gian công sức nhưng chẳng thu lại được gì.

Rip nhạc bằng Windows Media Player rất đơn giản và cũng không phải là mới nhưng vì

còn nhiều bạn chưa biết nên mình viết bài này để chỉ dẫn cho các bạn.

Đầu tiên, bạn bỏ đĩa Audio CD vào (loại đĩa này có khoảng 16 bài nhạc không hình, nhưng không phải định dạng MP3, mở ra chỉ có các file Trackxx.cda dung lượng 44kb và không thể sao chép theo cách thông thường).

Sau đó bạn mở phần mềm Windows Media Player lên, vào thẻ RIP.

Tại đây bạn chọn những bài cần RIP rồi bấm nút Start RIP để bắt đầu quá trình sao chép, nhạc sau khi sao chép xong sẽ được lưu mặc định vào thư mục My Documents\My Music dưới dạng các thư mục con mang tên Album hay tên là Unknown Actics, bên trong sẽ là các file Trackxx có định dạng WMA, bạn có thể di chuyển các file này vào ổ đĩa khác để lưu trữ.

Ở trên là cách RIP với tùy chọn mặc định của phần mềm, để thiết lập tùy chọn theo ý bạn, bạn có thể làm theo 1 trong 2 cách sau:

1. Tùy chọn nhanh:

Bạn click vào dấu mũi tên nhỏ ngay bên dưới chữ RIP để hiển thị tùy chọn nhanh.

Format: chọn định dạng lưu trữ cho file nhạc (WMA, MP3 hay WAV)

Bit Rate: chọn chất lượng lưu trữ cho file nhạc.

Rip CD automatically when Insert: qui định hành động khi cho đĩa vào:

+ Only when in the RIP tab: chỉ khi nào đang trong thẻ RIP thì mới RIP nhạc

+ Always: luôn luôn tự động RIP nhạc khi chèn đĩa

+ Never: Không tự động RIP nhạc.

Eject CD after ripping: tự động đẩy đĩa ra sau khi RIP nhạc xong.

Nếu muốn thiết lập các tùy chọn nâng cao, bấm vào More Option

2. Tùy chọn nâng cao

Trong RIP Option, bạn có thể thiết lập các tùy chọn nâng cao theo ý thích, các mục khác cũng tương tự như tùy chọn nhanh, chỉ có khác một chút là bạn có thể qui định thư mục lưu trữ theo ý thích, muốn lưu trữ nhạc vào đâu, bạn bấm vào nút Change rồi dẫn đến thư mục đó rồi bấm OK.

Chúc các bạn vui và thành công.

hungviet99

Bạn xài phần mềm chuyển đổi CD thành file ISO, rồi dùng trình làm ra (tạo) ổ đĩa ảo chạy file ISO này là OK.

Phần mềm làm ra (tạo) ổ ảo siêu nhẹ đây, free:

---------- Bài thêm lúc 22:48 ---------- Bài trước là lúc 22:46 ----------

Link đây:

các bạn xài thử nhé

Các chủ đề có liên quan khác