tui có copy khoảng 400 bài hát karaoke từ 1 cửa hàng karaoke vi tính khi mang về máy tui thì mở được bình thường.Nhưng khi mang ổ cứng đó sang máy khác thì không thể nghe được dù vừa cài rất nhiều trình nghe nhạc như DivX, power DVD, hero, WDM, kể cả chuyển file Dat sang file khác hay vào web của media download code cũng kô thẻ nghe được.Mong tất cả người giúp đõ

pác download codec nào dzạ? pác thử setup thằng này vào máy xem có được ko..

K-Lite Mega Codec Pack 1.51

Code:

http://www.softpedia.com/get/Multimedia/Video/Codec-Packs-Video-Codecs/KLite-Mega-Codec-Pack.shtml

sayhikorea

K-Lite Mega Codec Pack rất hay!

Nhưng em không nghĩ vấn đề ở đây là code

---------

Vấn đề ở đây là máy nhà bạn vẫn nghe bình thường - vác qua máy khác không nghe được

-------

Mình đoán là ở nhà bạn nghe các file nhạc đó với Windows Media Player - và bạn vừa vô tình hay cố ý chọn vào mục private các file nhạc khi bạn cài đặt Windows Media Player. Vì thế các file nhạc của bạn bị mã hóa và chỉ có máy của bạn mới có thể chơi được mà thôi!

--------

Để khắc phục tình trạng trên bạn làm như sau:

Trên máy của bạn:

01. Bỏ chế độ tự động bảo vệ các file mutimedia trong WMP đi. Bạn vào Tools/Option trong thẻ Privacy bỏ đánh dấu tại mục "Acquire licenses automatically for protected content"

02. Dùng một chương trình convert sang dạng khác - VD: Convert từ DAT sang MPG, rồi copy các file MPG đó sang máy tính khác!

--------

ngocthe_2005_cs

K-Lite Mega Codec Pack 1.51 tui đã từng cài nhưng không được.

Còn về mục private mà smoc_77 nói thì không đúng vì chỉ những file tui copy từ cửa hàng Karaoke mới kô nghe được chứ các file nhạc khác vẫn nghe bình thường.Cho tui hỏi các bạn rằng có phải các bài hát karaoke này vừa bị 1 phần mềm nào đó mã hóa để cho mình kô thể copy được các bài hát đó của họ kô?

pe.kull

Bác này copy các bài hát Karaoke của hệ thống Karaoke VOD, làm sao mà bác play được trên Windows, các bài hát đó vừa bị mã hóa rồi mà.

Ặc ặc thông cảm nhé

mình cũng dow 1 film về nhưng giải nén ra 1 đống file winRAR và 1 file.dat

mình không biết mở bằng cách nào nữa mong các bạn trợ giúp mình ^^!

tianangam29925

mình có đĩa nhạc có đuôi .dat nhưng máy tính mình k đọc được k biết vì sao?ai có cách gì giúp mình với.

thanks

Naughton

Quote:

Được gửi bởi Liemhatang

mình có đĩa nhạc có đuôi .dat nhưng máy tính mình k đọc được k biết vì sao?ai có cách gì giúp mình với.

thanks

không đọc được là sao? nó bảo no disc hay bảo gì... cho 500 đồng hình nhe bác

anewday_2u

Rồi lại thêm một câu hỏi loại "Con đi cầu không được" hay "Con không ăn được tô phở"

Yong

hehe.bác Tom lại nữa rùi. MÌnh thử thui mà. MÌnh là dân IT mà k biết cái này thì làm sao hành nghệ được.lâu lâu nhắc lại nhớ nghề hehe

àh mà mình là dân chơi môn cầu lông đó, nhưng mình o xa quá k biết thế nào để tham gia tiếc thật. mình ở tận đảo Phú Quốc lận đầy hjc

xa khiếp

hoala_cocay

Quote:

Được gửi bởi Liemhatang

hehe.bác Tom lại nữa rùi. MÌnh thử thui mà. MÌnh là dân IT mà k biết cái này thì làm sao hành nghệ được.lâu lâu nhắc lại nhớ nghề hehe

àh mà mình là dân chơi môn cầu lông đó, nhưng mình o xa quá k biết thế nào để tham gia tiếc thật. mình ở tận đảo Phú Quốc lận đầy hjc

xa khiếp

vậy file .dat của bác đọc được chưa? cài nero vô rồi chắc đọc được hở bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote:

Được gửi bởi The Old Man

Rồi lại thêm một câu hỏi loại "Con đi cầu không được" hay "Con không ăn được tô phở"

Cầu Lông của bác Liemhatang khác Cầu của bác TOM

chauminhlinh

Bác nào có driver hp laserjet p2055d k cho mình với iminh2 đang gâp[1

thanks

Quote:

Được gửi bởi nino

vậy file .dat của bác đọc được chưa? cài nero vô rồi chắc đọc được hở bác

Cầu Lông của bác Liemhatang khác Cầu của bác TOM

sao lại cầu lông của tui khác còn của bác TOM lại khác

Sterling

Quote:

Được gửi bởi Liemhatang

Bác nào có driver hp laserjet p2055d k cho mình với iminh2 đang gâp[1

thanks

sao lại cầu lông của tui khác còn của bác TOM lại khác

Đây nè bác:

Cầu của bác thì để đánh, cầu của bác TOM dùng để đi

Click chuột phải, chọn open with => windows media player(nếu không có thì browse tới "C:\Program Files\Windows Media Player\wmplayer.exe") => done

Các chủ đề có liên quan khác