Chào các bác.

ổ cứng tui sử dụng một thời (gian) gian thì trong ổ D xuất hiện một số file 0 byte như:

00:00:50,000

00:00:57,485

.................

Đã thử xóa bằng Dos, và Unlocker mà bất được

các bạn giúp

ừh tớ cũng như pác NA1003 vậy đó nó là virus đây1 chứ File 0 byte làm jì có dữ liệu mà lại hok xóa được =>wed virus càng sớm càng tốt

xuan_quynh303

uh trong máy em tớ thỉnh thoảng cũng có tệp này mang tên "Ánh tuyết"dùng kis và Bit quét rồi nhưng chẳng thấy gì ,nhưg vài hum sau xóa lại hit,1 tg sau lại thấy có
^^
bạn ksruong ơi! bạn thử viết xem khi xóa nó báo chữ gì^^.của mình đơn thuần nghĩa là "file được protec" thui ^^nên không ngại em ánh tuyết này lắm^^

Khi xóa nó báo:
"The file name you specified is not valid or too long.
Specify a different file name"

Mình vừa quét virus bằng KIS 2009 có update liên tục mà bất phat hiện virus nữa
Dù sao cũng Thank các bạn nhiều

ngoc_tuyen_8x

bạn mở fonder đó ra dán vào 1 file bất lỳ rồi khởi động lại máy sua đó cho vào sọt rác rồi emtry lúc nào cũng được - có một số file vừa thử và xóa được, không dùng anti được

trahoa289

1 trường hợp làm ra (tạo) file 0 byte: Bạn làm ra (tạo) file image bằng ghost mà bị lỗi sẽ làm ra (tạo) ra một file ghost 0byte cho xem. Còn xóa như thế nào thì boot vào dos hay back track hay ubuntu từ live cd rồi xóa nó thôi. Trong windows bất xóa được. Cái này bất phải virus chỉ do bị lỗi đĩa thôi.

girlplay_bizboz

Mình cũng gặp trường hợp này.
Nhưng bất phải do ghost mà là do một file torrent mình xóa lỗi.
File 0 byte, bất có bất cứ một attribute nào, mà bất biết xóa kiểu gì, đành cứ để trưng chán ở destop, hôm trước máy lỗi ghost lại mới đỡ ngứa mắt.
Giờ chắc rút được kinh nghiệm

Parnell

Cái này xóa được đó

Bạn dùng phần mềm giải nén như peazip hay winrar

mở peazip ( hay winrar ) : nhấn file-> file system rồi chọn cái ổ chứa file đó

Chuột phải vào file "o byte " đó rồi chọn delete ->quik delete là xóa được

saobangmuaha266

Mình cũng bị trường hợp này nhưng không phải do virus mà là mình down 1 file trên mạng về nhưng cancel nên nó thành 0 byte và giờ không thể xóa được

Caddaric

vào Start ->Run -> gõ CHKDSK /F -> OK -> Restart lại ...vào màn hình welcome đừng nhấn gì hết để windows tự động check lại ổ cứng rồi tự động xóa luôn mấy file bị lỗi corrupt này..

Các chủ đề có liên quan khác