Burtt

Năm 7 tuổi tui có nghe đến ngày 08-03 là ngày mình ngắt hoa cho mẹ và mua hoa tặng cô. chắc chắn là thế rồi, nhưng hình như ngày đó mẹ vẫn phải làm những công chuyện thường ngày. KHÔNG CÓ GÌ ĐẶC BIỆT!

Ngày 08-03 năm 14 tuổi năm nào cũng theo một quỹ đạo chung là mua hoa và tặng những người phụ nữ mà mình biết ( List ngày càng dài thêm) và tất nhiên là chính mình cũng được tăng rùi! Ngày hôm đó mẹ được nghỉ vì bắt bố đưa cả nhà đi ăn tối ngoài hiệu!

Cuộc sống không quá dài nhưng thời (gian) gian cũng đủ làm ta quyên đi quá nhiều kỷ

niệm. Năm đầu tiên xa nhà ngày 08 gọi điện cho mẹ từ sáng sớm mẹ hỏi rằng có kịp về không?( Quá nhiều nhọc nhằn trên gương mặt mẹ nhớ lắm những nỗi lo của mẹ và yêu lắm những câu hỏi rất chân chất : Mua gì cho tốn kém lại là lấy trước mẹ mua quà cho mẹ chứ gì?

Không biết có bao nhiêu người còn hạnh phúc khi luôn có mẹ như mình nhưng có điều chắc chắn là hãy đừng quyên ngày 08-03 là ngày dành cho mẹ, NHỮNG NGƯỜI PHỤ NỮ TUYỆT VỜI!

Năm tui 7 và năm tui 24 khác nhau rất nhiều chứ đủ để thấy bao thăng trầm khôn lớn, bao thay đổi trên tất cả vấn đề có khác đi rất nhiều thói quyen bởi 8x khác 9x nhưng

MONG RẰNG ĐIỀU TỐT ĐẸP TỒN TẠI MÃI DÙ CÁCH THỂ HIỆN ẤY THAY ĐỔI THẾ NÀO!

MONG RẮNG TÌNH YÊU LUÔN CHAN CHỨA TRONG CHÍNH NHÂN THỨC CUA MỌI NGƯỜI.

LÝ THUYẾT HAY GIẢNG GIẢI CHỈ LÀ XUẤT PHÁT TỪ TRÍ ÓC CON NGỪOI CON TIM CÓ NHỮNG LÝ LẼ CỦA RIÊNG MÌNH.

CHÚC TẤT CẢ YÊU VỀ NHỮNG NGƯỜI PHỤ NỮ TUYỆT VỜI MÀ MÌNH CÓ.

HẠNH PHÚC ĐẦU KHÓ TÌM VÀ MONH MANH KHI TA LUÔN YÊU NHỮNG ĐIỀU BÌNH DỊ!

TÔI GỬI TÌNH YÊU CHO NHỮNG NGỪOI PHỤ NỮ BÌNH DỊ LUÔN BÊN TÔI, TÔI DÀNH TÌNH YÊU CHO CHÍNH MÌNH BỞI KHI ẤY TÔI YÊU LUÔN NHỮNG ĐIỀU TÔI CÓ!

Các chủ đề có liên quan khác