Lathrop

thay đổi tên người sử dụng điện nước thì nó dễ hơn đóa. thui chịu khó bỏ đi mấy cái hóa đơn 2008 đi , bạn tranh thủ lên điện lực , cty bưu chính viễn thông đổi tên chủ thuê bao thành cty đi . Còn không thì bạn làm một hợp cùng mua bán điện , tuy ba ô giám đốc đứng tên mua điện của nước nhưng ổng lại bán lại cho cty thế thui , trong điều khỏan cam kết ghi là bên mua sẽ thanh toán tòan bộ chi phí theo số phát sinh trên hóa đơn trước điện của cty điện lực

Bronsonn

Nếu vừa đổi tên bất được thì bạn chỉ có thể làm hợp cùng thuê nhà và thời (gian) điểm thuê có thể quay ngược lại bất thành vấn đề gì (bên mình cũng thế), như thể là có thể đưa vào chi phí hợp lý, còn phần thuế thỉ MST trên hoá đơn có phải của cty bạn đâu mà được khấu trừ, bạn phải chịu thiệt phần đó thôi. Đôi dòng cùng bạn. Hy vọng sẽ giúp được bạn Thân chào bạn!

Devon

Vấn đề của hoaduanuoc vừa rõ. Cái hoá đơn trước điện T1/09 bất còn cách nào đưa nó vào chi phí nữa. Vì nó bất mang tên của Công ty thì sẽ bất được khấu trừ thuế ở trong tất cả trường hợp. Còn về chi phí thì rất khó thực hiện tại thời (gian) điểm này vì nếu làm lại hợp cùng thuê nhà từ trước T1/09 thì Công ty bạn vừa không thực hiện nghĩa vụ thuế TNCN, còn cái hoá đơn điện là hoá đơn đặc thù nên bất thể in ra cái khác thay thế được, cũng bất thể bắt họ làm BB điều chỉnh hoá đơn nữa vì họ vừa BC thuế T1/09 rồi hơn nữa họ là đơn vị độc quyền, làm chuyện một chiều, thật khó để nói họ làm theo ý mình được. Bạn cứ bỏ cái hoá đơn ấy đi cho đỡ đau đầu.

Gregorio

Trích: Nguyên văn bởi biennhohtx05 Vấn đề của hoaduanuoc vừa rõ. Cái hoá đơn trước điện T1/09 bất còn cách nào đưa nó vào chi phí nữa. Vì nó bất mang tên của Công ty thì sẽ bất được khấu trừ thuế ở trong tất cả trường hợp. Còn về chi phí thì rất khó thực hiện tại thời (gian) điểm này vì nếu làm lại hợp cùng thuê nhà từ trước T1/09 thì Công ty bạn vừa không thực hiện nghĩa vụ thuế TNCN, còn cái hoá đơn điện là hoá đơn đặc thù nên bất thể in ra cái khác thay thế được, cũng bất thể bắt họ làm BB điều chỉnh hoá đơn nữa vì họ vừa BC thuế T1/09 rồi hơn nữa họ là đơn vị độc quyền, làm chuyện một chiều, thật khó để nói họ làm theo ý mình được. Bạn cứ bỏ cái hoá đơn ấy đi cho đỡ đau đầu. Nếu bạn ấy bỏ thì bạn ấy vừa không hỏi. Tớ thấy có rất nhìu ý kiến rùi mà. Làm hợp cùng thuê nhà trong đó ghi rõ điều khoản về nộp trước điện nước. bất được khấu trừ thuế nhưng vẫn được tính vào chi phí

chodientu

Trích: Nguyên văn bởi tuongvi_lc Nếu bạn ấy bỏ thì bạn ấy vừa không hỏi. Tớ thấy có rất nhìu ý kiến rùi mà. Làm hợp cùng thuê nhà trong đó ghi rõ điều khoản về nộp trước điện nước. bất được khấu trừ thuế nhưng vẫn được tính vào chi phí Nhưng bạn phải xem lại bài 15 của bác tiger.Không phải có hợp cùng là bạn hoạch toán trả toàn chi phí đó vào được.Vẫn nằm trong vòng chi phí hợp lý nhá.

Phelan

em chào cả nhà! em là thành viên mới của gia (nhà) đình kế toán, em mới vào nghề nên còn nhiều cái bỡ ngỡ, em gia (nhà) nhập gia (nhà) đình kế toán mong các đàn anh đàn chị dạy bảo em nhìu hơn nữa. em Thank nhiều!
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
công ty em lấy đường dây điện thoại của chủ cũ nên bất mang tên công ty, em nhờ chị thu trước ĐT ghi tên cty để làm báo cáo thuế có được bất ạ?

Gow

Trích: Nguyên văn bởi myanh_49 em chào cả nhà! em là thành viên mới của gia (nhà) đình kế toán, em mới vào nghề nên còn nhiều cái bỡ ngỡ, em gia (nhà) nhập gia (nhà) đình kế toán mong các đàn anh đàn chị dạy bảo em nhìu hơn nữa. em Thank nhiều!-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-công ty em lấy đường dây điện thoại của chủ cũ nên bất mang tên công ty, em nhờ chị thu trước ĐT ghi tên cty để làm báo cáo thuế có được bất ạ? Nếu cty em có làm HĐ với chủ nhà và trong HĐ ghi rõ cty em chịu trước điện nước thi đưa vào CP, còn nếu muốn KT thuế em phải lên điện lực làm lại HĐ cung cấp điện mang tên cty em chứ

Michael

Nếu mình làm hợp cùng cho mượn nhà có cần ra công chứng bất bạn

trieuhooang

Trích: Nguyên văn bởi huyenthoai Nếu mình làm hợp cùng cho mượn nhà có cần ra công chứng bất bạn Nếu từ 6 tháng trở lên, bạn phải công chứng hay chứng thực (theo luật Dân sự và luật Nhà ở). Trích: Nguyên văn bởi hoaduanuoc Làm hợp cùng mua bán điện được bất ? Anh Chị nào vừa gặp trường hợp này và làm hợp cùng mua bán điện rồi thì chỉ Em với ? Chỉ có sở điện lực (tập đoàn điện lực) mới có chức năng bán điện cho người khác nhé bạn. Bảo trọng.

Turner

các bạn ơi trường hợp của công ty mình cũng vậy tương tự như trường hợp của công ty ban hoaduanuoc. Hiện giờ mình chưa có mẫu đơn xin đổi tên người sử dụng Bạn nào có mẫu cho mình xin một bản nhé. Ah hình như hoaduanuoc co thì cho minh nhé, mình đang rất cần mong các bạn giúp đỡ.

ai_hoi

Mình làm ở CTY TNHH MTV, trụ sở công ty cũng là nhà của giám đốc và công ty mình vừa làm như sau:Giám đốc ủy quyền cho 1 PGĐ ký hợp cùng thuê nhà với chủ sở có ngôi nhà( nhớ lênphòng chốngcông chứng) nên chi phí thuê nhà được tính không chi phí hợp lý( lên CCT xin hóa đơn bán lẻ). Trong hợp cùng tổng số trước thanh toán bao gồm cả trước điện nước.....Tất nhiên bạn cần ước lượng hàng tháng tiêu thụ bao nhiêu điện nước và ccọng luôn vào trước thuê nhà.Nếu làm hợp cùng nhà thì bạn có thể thêm chi phí thuê nhà nữa đóMong lũy thêm ý kiến

vovaan

các bạn ơi trường hợp của công ty mình cũng vậy tương tự như trường hợp của công ty ban hoaduanuoc. Hiện giờ mình chưa có mẫu đơn xin đổi tên người sử dụng Bạn nào có mẫu cho mình xin một bản nhé. Ah hình như hoaduanuoc co thì cho minh nhé, mình đang rất cần mong các bạn giúp đỡ.-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Công ty mình thì kí hợp cùng với giá thuê nhà thôi, bất bao gồm cả điện nước vì vậy bên mình phải lên sở điện để xin họ viết hóa đơn thanh toán là tên công ty mình. Vì vậy mình giờ mình phải làm đơn xin chuyển tên người sử dụng. Hiện chi phí thuê nhà của bên mình cũng chưa được tính vào chi phí hợp lý. Mình đi tham tiềmo một số nơi họ chỉ dẫn giờ phải nhờ chủ nhà mang giấy tờ nhà và hợp đông thuê nhà lên CCT mua hóa đơn bán lẻ. Hóa đơn này sẽ được mua và thanh toán theo đúng thời (gian) hạn trả trước nhà VD công ty mình thuê 6 tháng thì 6 tháng chủ nhà phải mua một lần. Thủ tục cũng hơi lằng nhằng bạn nhỉ, bạn biết rõ về những thủ tục này Phần mềm cho mình với nhé. Thanks bạn nhé!

Các chủ đề có liên quan khác