Lúc đầu mới dùng mình cũng đau đầu vấn đề này, mình cũng vừa xem rất nhiều ý kiến của tất cả người nhưng ở rải rác khắp nơi nên những newbie như mình rất khó tìm.

Mình dùng bản: pro 451 3003.

Mình vừa test gõ và gần như đều gõ được chính xác tiếng việt như: "những", "nhật", "mừng", " rỗng"....

các bạn xem hình nè:

Uploaded with

các bạn nhớ:

Unikey 4.0Rc2, bảng mã TCVN3(ABC), kiểu gõ telex, Font dùng trong proshow là .vn ví dụ mình dùng .vnTime.

Chúc các bạn thành công!

Richardo

các bạn làm chính xác sẽ được, các bạn nhớ tải font .vn về máy vừa nha.

Kathlynn

uh Thank ban nhieu nhe!nhung minh con dang co 1 van de muon hoi cac ban da di truoc la khi burn show cua minh ra DVD hi nôc dong "made as an evaluation òf proshow producer" bay gio lam sao cho no het khi in ra dia vay ban. ban gui cach hướng dẫn vao mail giup minh nhe!"[email protected]"Thank ban nhieu.

manhthuongle

ở Unikey : thì chọn kiểu gõ telex và bảng mã TCVN3(ABC) hoạc bảng mã VNI windows

ở proshow thì chọn các kiểu font có .VN ở đầu là được ( nếu gõ thử không được thì chuyển bảng mã ở Unikey nhưng chỉ chuyển qua lại 2 bảng mã ở trên thôi nhé)

minh hay dùng bảng mã TCVN3 ở Unikey và font .vnfree ở proshow ( thấy khá đẹp )

naro_dragons nếu không có .vntime thì chúng ta phải làm như thế nào ah?

Trường hợp này em không biết phải lam sao được.

Xin tất cả người chỉ dạy cho em.
[email protected] Nếu máy bạn chưa có Font đó thì tải về rồi copy vào thư mục Font trong ổ C ấy

Các chủ đề có liên quan khác