andoangian

Cách làm ra một bài hát giọng Chipmunks với GoldWave

Muốn có nhạc chuông độc đáo cho dế của mình mà không ai khác có, những bản nhạc bạn thích do nhóm "ChipMunks" hát? Và bạn có biết rằng tự mình cũng có thể làm cho riêng mình?

Hãy đọc bài ngay và làm ngay nào!

Đầu tiên để cho các bạn thấy một ví dụ do mình làm đây :

Phiên bản gốc :
Phiên bản sau khi "Chipmunks" :

Sau khi nghe xong, thì hãy download tiếp chương trình Goldwave 5.58 sau để bắt đầu làm :
GoldWave v5.67 Portable

Bước 1 : Sau khi download, điền serial, thì khởi động Goldwave để mở file nhạc cần "Chipmunks" lên.

Ở đây mình làm Demo bài "I'm Yours - Jason Mraz"
Bước 2 : Vào menu "Effect >>> Pitch" :

Thiết lập cho cửa sổ mới xuất hiện theo như hình :

+ Lưu ý : Ở bước này các bạn có thể tự vọc sao cho vừa ý mình cũng được. Thiết lập của mình ở đây là đủ chuẩn "Chipmunks" rồi đấy nhé ^^. Muốn nghe thử sau khi tinh chỉnh, bạn click nút "Apply", sau đó click nút có hình tam giác màu xanh lá để nghe. Vừa ý rồi thì click OK.

Sau khi xong bước 2, hình ảnh các tần sóng âm thanh vừa có chút thay đổi (ngắn hơn so với ban đầu), và khi nghe thử thì bạn sẽ thấy âm thanh vừa nhỏ đi chút khoảng một nửa. Muốn khắc phục, bạn cần làm tiếp bước tiếp theo.

Bước 3 : Vào menu "Effect >>> Filter >>>> Equalizer" :

Sau đó thiết lập thông số cho cửa sổ mới hiện ra như hình :

Chờ cho tiến trình trả thành :

Bước 4 : Save lại : Vào menu "File >>> Save As", save ra Desktop để tránh save lên file nhạc cũ. Sau đó thưởng thức thành quả của mình Vậy là bạn vừa có thể tự làm ra (tạo) cho mình những bản nhạc chuông độc đáo với giọng hát của Chipmunks rồi!

Bước 5 : Click nút Thanks một cái để Cảm Ơn công viết Tut nào!

Chúc vui!

Các chủ đề có liên quan khác