Verel

Trước đây em dùng windows XP, vẫn dùng K-lite codec để đọc các file .swf được.

Nhưng khi chuyển wa Vista, K-lite không còn đọc được file .swf mà báo là can't create shockwave control je đó. ????

Em thử lên google tìm hiểu thì có cách bảo rằng down Vista codec package về dùng, nhưng khi càivista codec package vào thì nó tự động xóa thằng K-lite codec luôn. Còn 1 đống file .swf thì vẫn đọc = niềm tin >_<.

Thật sự em không hỉu what the hell is going on T_T.

Bác nào làm ơn cho em biết nguyên nhân và giải pháp với. Xin cám ơn.

latdat1906

Trích:

vincentV

Trước đây em dùng windows XP, vẫn dùng K-lite codec để đọc các file .swf được.

Nhưng khi chuyển wa Vista, K-lite không còn đọc được file .swf mà báo là can't render shockwave flash je đó. ????

Em thử lên google tìm hiểu thì có cách bảo rằng down Vista codec package dùng, nhưng khi càivista codec package vào thì nó tự động xóa thằng K-lite codec luôn. Còn 1 đống file .swf thì vẫn đọc = niềm tin >_<.

Thật sự em không hỉu what the hell is going on T_T.

Bác nào làm ơn cho em biết nguyên nhân và giải pháp với. Xin cám ơn.

Nếu bạn đang dùng MS Windows Vista thì bạn dùng Vista Codec Package 5.0.5

download

Trích:

or

Trích:

Nếu bạn dùng MS Windows XP thì bạn dùng XP-Codec-Pack-2.4.5

download

Trích:

Dax

Mình vừa down bản vista codec bạn đưa nhưng vẫn không đọc được file .swf bằng window media, nó báo là:" your current security setting does not all allow this action ".

Còn nữa, càixong codec đúng là đọc dc hầu như tất cả đuôi chỉ với 1 phần mêm window media; nhưng không hiểu sao đọc dc .rmvb mà lại không đọc dc .rm >_<.

quangvinh_1192

Trích:

thai trung

File .swf của bạn bị lỗi rồi. Mình dùng K-lite vẫn đọc được file .swf

bạn dùng víta đểu rồi

Aundre

Trích:

vincentV

Mình vừa down bản vista codec bạn đưa nhưng vẫn không đọc được file .swf bằng window media, nó báo là:" your current security setting does not all allow this action ".

Còn nữa, càixong codec đúng là đọc dc hầu như tất cả đuôi chỉ với 1 phần mêm window media; nhưng không hiểu sao đọc dc .rmvb mà lại không đọc dc .rm >_<.

để đọc tất cả các file media thì bạn nên dùng k-lite mega code pack, phiên bản này tương thích với nhiều phiên bản windows (có windows vista) và có thể đọc được file real media (.rm)

Trích:

jomyolovejulyes

bạn thử lại cái Vista Codec Package xem chứ mình vẫn đang dùng cái đó xem được đuôi ".swf" bằng WMP

Huntingtun

Vista Codec Package thì mình bất rõ lắm còn K-lite Mega Codec thì bất đọc được file .swf bằng WMP đâu mà chỉ có thể đọc bằng WMC thôi.Nhưng vấn đề là nếu chỉ cần đọc file .swf thì các bạn có thể sử dụng ngay trình duyệt của mình như FF hay IE đầu có thể đọc được mà

bilu62

mình cũng đang bị như vậy ai giúp với
ko giới thiệu sòt nhé vì mình chỉ muốn mở bằng wmp thôi

chimcucku7

mình cũng đang dùng vista và cũng bị lỗi "your current security settings do not allow this action" khi mở file *swf trên WMP. Lúc đầu thì dùng vẫn chạy được nhưng về sau lại bị lỗi trên.Vậy giải quyết thế nào vậy? Mình chỉ thích sài WMP thôi

Các chủ đề có liên quan khác