Orahamm

Với Photoshop thì có rất nhiều cách để tách một hình ra khỏi nền có sẵn, và hôm nay tui muốn giới thiệu với các bạn 1 phương pháp khá hay đó là sử dụng kỹ thuật MIX MÀU của AGP để tách hình. Với kỹ thuật này thì các bạn mới cũng có thể làm dễ dàng.

Chưc chó photoshop thì bạn tải về:
Download Photoshop CS5
Photoshop 5.0, 6.0, 7.0, 8.0, CS2, CS3, CS4, CS5, CS6 Link tốt

Bước 1 : Mở 2 bức hình nguồn , mình chọn 2 hình sau :

Bước 2 : Dùng Move Tool để kéo bức hình cần ghép vào hình sẽ ghép :

Bước 3 : Căn chỉnh vị trí người mẫu theo ý của bạn

Bước 4 : Đưa chế độ hoà trộn của layer trên về Multifly nhằm loạI bỏ toàn bộ điểm ảnh sáng và chỉ nổi điểm ảnh tối.

Bước 5 : Nhân đôi layer chứa hình ngườI và chọn chế độ hoà trộn Normal , sau đó dùng công cụ xoá để xoá đi vùng ảnh trắng , có thể xoá đè lên vùng tóc vì vùng tóc vừa được layer dướI hiển thị vì tóc màu đen.

Bước 6 : Kết quả sau khi xoá

Bước 7 : Sau đó ta tắt hình con mắt ở Layer 1:

Bước 8 : Vào Image > Flatten Image để nhập các layer lạI , sau đó cân chỉnh lạI màu sắc bằng bất kỳ công cụ chỉnh ánh sáng nào . Mình dùng Curves .

Bước 9 : Và cuối cùng ta được kết quả

Bartlett

Photoshop - Học Ghép Ảnh Nhanh

nhân đôi layer là thế nào ở bước 5 ấy em thấy trong layer của nó có 100% cũng ở bước 5 em thấy có copy layer 1 là thế nào

Bạn bấm Ctrl+J là nhân đôi lên đấy. Và Layer cho normal ấy, nhấn vào hình tam giác thì nó ra nhiều thành phần, nhưng mình chọn Normal. bạn hiểu chứ.

Bhanu

Image > Flatten Image ở chỗ nao` ý bạn nhỉ
?

Thế bạn còn biết cách xử lý ánh sáng bằng photoshop ko, nếu biết thì post lên đi

ladydiemkieu85

Trích:

tt721119

Thế bạn còn biết cách xử lý ánh sáng bằng photoshop ko, nếu biết thì post lên đi

Ấn CTRL + L để mở lever control

Chess

Còn Kỹ Thuật Nâng Cao Nào Khác không Nhỉ

lovezenyvitkon

Trích:

changkho297

Image > Flatten Image ở chỗ nao` ý bạn nhỉ

?

không phải imega mà là layer > flatten image

bcktooyou

ảnh cô bé ngồi tìm người yêu

huyhoang3129

mình thấy bạn dùng cách này để học photoshop rất hây đó.Bạn nên phát huy nhiềucho tất cả người cùng học nha.Nếu đựoc thì bạn nên mở nguyên một chuyên mục để pót những bài như thế này thì rất tốt đó.Thanks bài viết cảu bạn

Kelle

hay wá bác còn thủ thuật nào hay nữa up lên cho anh em xài

saigonpho55

anh gì ơi,em không biết cách nào để mở hai ảnh cùng một lúc để ghép,Giúp me

bạn ơi mình cũng thích photoshop nhưng mà mình chưa có phần mềm này.Ban có the cho mình dưoc ko?Thank bạn nhiều nha.Bạn có thể gửi vào hộp thư của mình:[email protected] được ko?Thank bạn!!!

thanhtrung_dng

ạc bạn ơi dùng cách này hơi lâu sao không dùng công cụ pen dể cắt hình ra có phải là nhanh hơn không dùng cái nay xong lại phải ấy cái tẩy ra xóa đi viền rồi phải nắn nót không thì xóa cả vào thân hình thế rất lâu dù sao cũng Thank bạn rất nhiều dây cũng là 1 cách nên học thank