Mọi người ơi, tư vấn cho em với!

em mới tốt nghiệp, hiện giờ gần nhà em đang có khóa liên thông lên đại học công nghiệp, em thì hơi không KẾT trường này lắm nhưng nó gần nhà, học sớm thì xong sớm.

còn trường đại học kinh tế thì phải lên quận 10 ở, phải ở trọ, phải kiếm chuyện làm, và tháng 3 năm 2012 mới có khóa học. Nhưng em nghĩ dh kinh tế khi ra trường thì sẽ dễ xin chuyện hơn.

giờ em phân vân giữa 2 trường quá???

ngocloan_sweet

Theo mình bạn chon bên dh kte thì hay hơn, ben công nghề ak nhiều vụ bê bôi quan liêu lâm ak, hoc o quan 10 thì cũng có thể học xong rồi về dc ma, mình cũng ở gần truong CN nè, đang học liên thông bên kinh tế thấy tối học xong ra về cũng sớm mà, khoang chừng 8h30 hoăc 8h45 là ra về hết trơn rồi,

buingoc_duc2003

mình cũng phân vân không bít học KT hay 1 trường nào khác, hồi tháng 3 cũng có thi rồi, mà không biết tại sao bài làm cũng được lắm mà được có 14 điểm, thiếu mất 1 điểm, mà mấy người bạn của mình, khoảng 5-6 người cũng 14 điểm, mình không hiểu nữa, hay là do mình không đi ôn?

buituanxuyen

Nguyên văn bởi smallstar_90

Mọi người ơi, tư vấn cho em với!

em mới tốt nghiệp, hiện giờ gần nhà em đang có khóa liên thông lên đại học công nghiệp, em thì hơi không KẾT trường này lắm nhưng nó gần nhà, học sớm thì xong sớm.

còn trường đại học kinh tế thì phải lên quận 10 ở, phải ở trọ, phải kiếm chuyện làm, và tháng 3 năm 2012 mới có khóa học. Nhưng em nghĩ dh kinh tế khi ra trường thì sẽ dễ xin chuyện hơn.

giờ em phân vân giữa 2 trường quá???

Bạn học trường nào cũng được, miễn sao thuận tiện cho bạn về đi lại, giờ giấc học, Bạn cũng nên tính luôn chuyện ngaòi học liên thông, bạn còn phải học thêm một số kỹ năng khác nữa nhé

Riku

bạn nên đi ôn thì khả năng đậu sẽ cao hơn. ban cho mình hỏi lệ phí thi ở dh kinh tế là bao nhieu vậy?

mình chỉ sợ mai mốt xin chuyện người ta ưu tiên bằng dh kinh tế hơn thôi.

Aethelweard

bạn nên đi ôn thì khả năng đậu sẽ cao hơn. ban cho mình hỏi lệ phí thi ở dh kinh tế là bao nhieu vậy?

mình chỉ sợ mai mốt xin chuyện người ta ưu tiên bằng dh kinh tế hơn thôi.

lệ phí thi là 450k, nếu bạn ôn thi nữa thi đóng 1,5tr

Mình đang học bên ĐHCN nhưng mình thấy có nhiều môn học không hiệu quả lắm, thời (gian) gian học từ 6h15 đến 9h25p tối và cả môn học đều nhiều tín chỉ, học phí 245k/chỉ. Nếu bạn ở trường khác vô liên thông thì có những môn vừa học ở cao đẳng bạn vẫn không được chuyển điểm, bạn phải học lại bình thường, Bạn phải có bằng C anh văn + B vi tính nhưng lại của trường mới được chấp nhận..Có những môn học mình thấy thật dư thừa...Học 1 lớp SV trên cả trăm người mà phòng thì không đủ đáp ứng nhu cầu học cho SV,...Bạn có thể tham khảo môn học trên web khoa kế toán kiểm toán.

Chúc bạn lựa chọn tốt.

mình không phải phân vân nữa rồi. hihi, DHCN không cho mình học liên thông vì chưa có giấy chứng nhận tốt nghiệp, trường mình giờ còn chưa chấm điểm thi tốt nghề nữa. Mà 10.8 hết hạn nộp hồ sơ rùi.

ui mà sao DH kinh te ôn thi với lệ phí thi mắc nhỉ? ở DH CN ôn thi chỉ co 600k, lệ phí 200k thui!

Misu

mình không phải phân vân nữa rồi. hihi, DHCN không cho mình học liên thông vì chưa có giấy chứng nhận tốt nghiệp, trường mình giờ còn chưa chấm điểm thi tốt nghề nữa. Mà 10.8 hết hạn nộp hồ sơ rùi.

ui mà sao DH kinh te ôn thi với lệ phí thi mắc nhỉ? ở DH CN ôn thi chỉ co 600k, lệ phí 200k thui!

Mình nghĩ bạn nên thì đh sài gòn,học ở đó rẻ ,học phí có 1 triệu 9 1 kì. ôn thì thì 400k, lệ phí thi 400 k nữa.

mà thì dễ đậu khoảng 12 điểm thôi

Mình cũng sắp nộp hồ sơ thi đợt tháng 11 tới nè

BẠn của mình đang học ở đó,ra trường thì không có bắt buộc như anh văn c hay j hết,khỏe lắm

Mình đang đi làm thấy ng ta tuyển việc làm chủ yếu phụ thuộc vào khả năng làm chuyện chứ ít nơi xem bạn học ở đâu ra lắm.

lovexinh93

Re: Nên liên thông đại học kinh tế tp hcm hay đại học công nghiệ

nên học kinh tế vì sau này muốn làm gì cũng cần kinh tế, mình đã trải nghiệm nên rút ra được điều đó :), chúc bạn thành công
hãy thư giãn chút nhé : |

Các chủ đề có liên quan khác