Hubert

Hướng dẫn sử dụng Proxy

Theo mình được biết thì có 3 cách để sử dụng proxy.Sau đây mình sẽ trình bày cả 3 cách một cách rõ hơn và các bạn tự chọn ra cách phù hợp với yêu cầu của mình nhé :thanmen:

1.Sử dụng trang web :

Cách này mình vừa từng trình bày nên copy lại cho tiện nhé :

Bạn muốn sử dụng proxy để vượt tường lửa?Bạn vẫn không thể cấu hình một proxy sau khi vừa đọc thiệt kỹ hướng dẫn?Quên nó đi bởi bạn vừa đọc được bài viết này :bigsmile: .Một cách đơn giản là bạn chỉ cần vào trang web này: .Rùi gõ địa chỉ cần đến vào ô address là có thể thoải mái lướt web rùi

À,nếu thấy không hài lòng với trang này thì bạn có thể dễ dàng tìm được cái khác để thay thế bằng cái vào google search bằng từ khóa " web proxy" ha !

Chúc các bạn vui vẻ.

Ưu điểm của cách này là nhanh gọn nhưng bù lại nó không linh hoạt bởi mình không có khả năng lựa chọn proxy phù hợp,muốn sử dụng proxy khác thì lại phải search một trang web khác >_<

2.Cấu hình proxy cho trình duyệt web:

Cách này là cách phổ biến nhất đó bạn.Trước hết bạn vào google tìm kiếm cho mình một danh sách các proxy bằng từ khóa free proxy.Hình dưới đây là một ví dụ :

Cấu trúc của một proxy gồm có địa chỉ IP và port đính kèm.Ví dụ 258.65.231.68 port 8080.Nhiệm vụ của bạn lúc này là chọn ra một proxy bất kỳ trong danh sách đó (cái nào cũng được,lát nữa mình sẽ test xem cái nào dùng tốt thì dùng)

Bây giờ mình phải cấu hình cái proxy vừa chọn cho trình duyệt của mình.Mình chỉ ví dụ 2 cái phổ biến nhất là IE và Firefox
Internet Explorer: bạn vào Tools->Internet Options->Trong tab Option bạn chọn LAN settings

Nhập vào đó proxy mà bạn vừa chọn và check vào các ô như hình dưới

Mozzilla Firefox: Tools->Iptions->tab Advance->tab Network ->chọn settings

Cấu hình cũng tương tự như hình dưới:

Sau đó nhấn OK là xong rùi đó bạn

Các làm này cơ động hơn so với cách 1 nhưng vẫn chưa thật tối ưu bởi để chọn ra được proxy tốt nhất thì bạn phải làm khá nhiều đấy

3.Dùng phần mềm : giới thiệu mấy bạn luôn ProxyShell Hide.IP

Đây là phần mềm phổ biến nhất mà mình được biết.Nhiệm vụ của bạn chỉ là càinó là xong.Tự nó sẽ cấu hình cho trình duyệt của bạn:

Và tự động cập nhật luôn một danh sách các proxy đang hoạt động tốt cho bạn chọn lựa,vấn đề của bạn chỉ là để mặc định hay click chuột vài cái thôi

Cách dùng phần mềm tuy thuận tiện nhưng lại phải cái đặt một chương trình-điều mà những bạn không ưa rắc rối sẽ thấy khó chịu đây

Trên đây là 3 cách mà mình biết,bạn không nên phải băn khoăn là cách nào tốt hơn cách nào cả,vấn đề chỉ là cái nào phù hợp với mục đính sử dụng của mình thôi nhé

Thân !!! :friends:

p/s mình thấy cái này hay hơn là tự mò vì có sosf hỗ trợ luôn. hj thấy hay thanks cái nha!

Helaku

thanh ban nhe. minh dang bi không dinh kem duoc file o mail do tuong lua voi proxy khong biet lam the nao.

---------- Bài thêm lúc 06:54 ---------- Bài trước là lúc 06:44 ----------

minh dung thu roi qua tot. Thank nhieu lam

vậy bạn ơi mình hỏi chút cái soft ấy nó không có cổng vậy làm sao biết port của proxy là bao nhiêu nhỉ mình dùng proxy để dow IDM maxspeed ấy mà^^

thuylinh9x_cp

222.255.28.33:3128 ---> con này mình đang dùng 4 tháng rồi

222.255.27.223:81

118.69.127.34:3128

bạn có thể add vào idm để download maximum

thấy hay thanks cái để lấy tinh thần post tiếp