Chào các anh chị em Vn-Zoom,

Em xin vào thẳng vấn đề:

Em sử dụng vệ tinh vinasat1 để xem tv nhưng không thể xem được mấy kênh giải trí trong nước và nước ngoài (HBO, animal Planet, ...) Nếu như có kí hiệu $ trước tên kênh. Nhưng cũng có 1 thời gian em có thể xem dc toàn bộ những kênh này mặc dù kí hiệu đó vẫn có!

Khi không xem dc thì nó báo là "đổi tần số"

rà kênh nó thu dc hơn 150 kênh nhưng xem dc thì chỉ khoảng 70 kênh. Xin các anh chị giúp em với, em xin Thank rất nhiều.

MCM_MCM

Đó là những kênh thương mại mà (có dấu $) phải sử dụng đầu thu của họ và trả thuê bao mới xem được. Đôi lúc bạn xem được là do nhà đài lâu lâu người ta k khóa,mã thôi. Ví dụ từ ngày 29 tết đến mùng 4 vừa qua VTC đã không khóa mã để mọi người xem vui tết đó.

Chuẩn....hôm nọ VTC mở khoá hết các kênh từ ngày 29 đến ngày mùng 4 tết đó....còn từ mùng 5 trở đi nó lại khoá những kênh đó lại rồi...

vi_vu_thangngay

Đó là những kênh thương mại mà (có dấu $) phải sử dụng đầu thu của họ và trả thuê bao mới xem được. Đôi lúc bạn xem được là do nhà đài lâu lâu người ta k khóa,mã thôi. Ví dụ từ ngày 29 tết đến mùng 4 vừa qua VTC đã không khóa mã để mọi người xem vui tết đó. Bạn này giải thích đúng rồi đó

trinh_duonggia

Nếu như vậy thì mình có thể chỉnh tần số để xem được không ?

Cách thức hoạt động của đầu thu thế nào mà nhà đài có thể chặn hay không chặn với những người dùng có thuê bao tháng và không có thuê bao tháng vậy các bạn?

Đầu thu cần có thẻ mới thu được các kênh $. Chứ sài đầu thu Tàu thì bắt được mấy kênh kia coi đỡ thèm thui........

Nếu như vậy thì mình có thể chỉnh tần số để xem được không ?

Cách thức hoạt động của đầu thu thế nào mà nhà đài có thể chặn hay không chặn với những người dùng có thuê bao tháng và không có thuê bao tháng vậy các bạn? tín hiệu của nhà đài đã được họ mã hóa, chỉ các đầu thu chính hãng (kiểu như có thẻ) thì mới có khóa để giải mã tín hiệu

nếu đổi tần số thì loạn hết à, các đài sẽ gây nhiễu cho nhau ngay

Các chủ đề có liên quan khác