Wegland

mình mới đi làm 1 cty xuất khẩu lao động,mới làm nên mình chỉ được chỉ dẫn viết phiếu thu, chi.mình có xem các chi nhập hoá đơn chứng từ thuế vào phần mềm htkk2.0 mình thấy cũng đơn giản nhưng các chị chỉ nhập thế thôi.nên mình không biết quy trình từ đầu ntn và kết thúc như tn?có ai biết dạy mình làm với.

Bruno

Trích: Nguyên văn bởi thiện hà mình mới đi làm 1 cty xuất khẩu lao động,mới làm nên mình chỉ được chỉ dẫn viết phiếu thu, chi.mình có xem các chi nhập hoá đơn chứng từ thuế vào phần mềm htkk2.0 mình thấy cũng đơn giản nhưng các chị chỉ nhập thế thôi.nên mình không biết quy trình từ đầu ntn và kết thúc như tn?có ai biết dạy mình làm với. Bạn vừa qua lớp nghề vụ nào chưa?Bạn nên tham gia (nhà) 1 khoá học chỉ dẫn thực hành và kê khai quyết toán thuế.Rất có lợi đấy bạn.Căn cứ để nhập là hoá đơn đầu ra, vào.Bạn chọn phụ sáu phù hợp và kê khai cho đúng theo hoá đơn là Ok.nhập xong ấn ghi và đóng là Ok

usa_star

Kê các Hoá đơn mua vào và bán ra thôi,Hun Love vài phát chỉ cho mần nà,

Vere

hix! Tớ vẫn chưa hiểu lắm vì tớ thấy thực hành kê khai thuế có rất nhiều điềm cần lưu ý mà!

Markus

Có khi nào trong bàng kê mua váo ghi số liệu âm bất mấy anh chị.

Seamus

Trích: Nguyên văn bởi Nhu_Quynh Có khi nào trong bàng kê mua váo ghi số liệu âm bất mấy anh chị. Âm làm sao được em. Mình căn cứ vào hoá đơn mua vào để nhập, có hoá đơn thì sẽ có khoản thuế GTGT được khấu trừ (nếu là HĐ GTGT).Em xem phần chỉ dẫn trong HTKK ấy. Trong đó có cả bảng kê hoá đơn mua vào, bán ra. Em nhập các hoá đơn có trong tháng vào 2 bảng kê đó. Vào HTKK rồi chọn nhập số liệu từ ecxel, chọn Ghi rồi in là xong.

Lambart

cac a chi oi cho e hoi cai nay nhalam BC thue co kho không day?e moi di lam chua biet lam ntn nhung e nghe noi lam kholam co a chi nao chi giao cho e ko

Các chủ đề có liên quan khác