joana_trieu

muốn làm ra (tạo) đĩa ghost có dung lượng lớn hơn một đĩa CD. phải làm thế nào.

các bạn có ai biết chỉ dùm tui với.

me_o

À, đó là cách dùng DVD

Mua cái Usb >2G làm ra (tạo) thành USB hirent's boot luôn, xong cho bản ghost vào trong đó. Khỏe.

Mỗi khi muốn ghost chỉ chuyện nhét USB vào

Mabsant

Quote:

Được gửi bởi vantruongdia

À, đó là cách dùng DVD

Mua cái Usb >2G làm ra (tạo) thành USB hirent's boot luôn, xong cho bản ghost vào trong đó. Khỏe.

Mỗi khi muốn ghost chỉ chuyện nhét USB vào

bạn pro ghê, chỉ mình cách làm ra (tạo) USB hirent's boot với. Thanks trước nha!

greenapple_xox

- Bạn tải Hiren’s Boot phiên bản mới nhất về (Vào google kiếm nhé, ưu tiên bản mới nhất). Tạo 1 folder tên là USB trong ổ C. (Tên gì cũng được)
- Tải extract-boot-files.zip (Vào google kiếm nhé ) hay đây: .

Giải nén xong copy tập tin ISO của Hiren’s Boot vừa tải vào thư mục BootUSB. Tiếp theo, chạy tập tin Get_Boot_Files.cmd => tất cả files khởi động vừa nằm trong C:\USB.
- Tải thêm công cụ USB Format (Vào google kiếm nhé) hay đây: . => Format USB bằng công cụ này.
- Copy các files từ C:\USB sang ổ USB của bạn. Đừng ghi đè các files có sẵn trong USB
- Xong xuôi bạn copy thư mục BootUSB vào USB để sử dụng Boot Hiren’t trên USB

File ghost trong HDD bạn thích để đâu tùy bạn.

Mỏi tay quá!

----

các bạn ơi? dùng USB thì nói làm gì.đĩa DVD thì cung bất nói em có đĩa CD 700MB mà muốn làm thì làm thế nào. em cũng tìm trên mạng. có người bảo là dùng lệnh -spit nhưng em bất biết là sau khi làm ra (tạo) đĩa như thế thì trong quá trình ghi thì làm thế nào. khi ghost trở lại máy thì như thế nào

t1nhy3ul4gj91

toi muon tao Ghost tren USB nhung lam theo hướng dẫn cua cac bac ma chang lam duoc, Co cach nao don gian de lam nhat khong?

atv_24h

chào bạn, mình vừa muốn làm ra (tạo) Hiren's boot 9.5 trên usb vừa muốn bỏ file bung ghost vào usb đó luôn dc không vậy bạn.Để tiện cho chuyện mang đi đó mà.Với lại khi máy hư windows thì boot vào usb và ghost luôn.Mình vừa lên mạng down bản ghost winsp3 về và nối file lại được 1file ghost.ISO .Nhưng khi mình copy file này vào usb và save lại với đuôi .GHO sau đó dùng CD Hiren 8.5 để bung ghost ra HDD thì không dc.vậy bạn hay pà kon cùng đạo nào có cách chuyển từ file ISO ra GHO không giúp mình với. THANK các bạn trước nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

chào bạn, mình vừa muốn làm ra (tạo) Hiren's boot 9.5 trên usb vừa muốn bỏ file bung ghost vào usb đó luôn dc không vậy bạn.Để tiện cho chuyện mang đi đó mà.Với lại khi máy hư windows thì boot vào usb và ghost luôn.Mình vừa lên mạng down bản ghost winsp3 về và nối file lại được 1file ghost.ISO .Nhưng khi mình copy file này vào usb và save lại với đuôi .GHO sau đó dùng CD Hiren 8.5 để bung ghost ra HDD thì không dc.vậy bạn hay pà kon cùng đạo nào có cách chuyển từ file ISO ra GHO không giúp mình với. THANK các bạn trước nha

huytu.nguyen

Quote:

Được gửi bởi tấn tài87

Mình vừa lên mạng down bản ghost winsp3 về và nối file lại được 1file ghost.ISO .Nhưng khi mình copy file này vào usb và save lại với đuôi .GHO sau đó dùng CD Hiren 8.5 để bung ghost ra HDD thì không dc.vậy bạn hay pà kon cùng đạo nào có cách chuyển từ file ISO ra GHO không giúp mình với. THANK các bạn trước nha

Bạn dùng chương trình utraliso hay chương trình đọc file iso nào đó để mở file ghost.iso của bạn lên.Sau đó mới trích file ghost của bạn ra được.Còn bất đơn giản là dùng chương trình giải nén 7zip giải nén ra là ok.

maquai

Vào đây học hỏi thêm được chút ít từ các cao thủ.

xin Thank các bạn đã chỉ giáo

Các chủ đề có liên quan khác