suzuki_vn

Để vnTools hoạt động, máy tính của bạn cần Windows XP và MS Excel XP trở lên.
Cài đặt vnTools Add-In, bạn thao tác như sau:

1/ Chạy file vnTools.exe và chỉ định đến một thư mục nào đó trên ổ đĩa cứng máy tính của bạn. Mặc định, đường dẫn sẽ là \\Program Files\\vnTools
2/ Khởi động Excel với một Workbook bất kỳ nào đó.
3/ Gọi menu: Tools - Add-Ins và nhấp chuột lên nút Browser. Duyệt tìm đến thư mục chứa Add-In mà bạn vừa cài vào máy tính. Chọn nó (tập tin: Ufunctions.xla), sau đó nhấn nút OK.

4/ Chắc chắn rằng trên hộp thoại Add-Ins của Excel, dã có xuất hiện tên NTD's Tools và dấu kiểm (Checkbox)lựa chọn.

5/ Nhấp nút OK. Bây giờ, Add-In vừa được cài đặt

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

vnTools - Đổi số ra chữ trong Excel

rikchi2005

Nhưng mình đang dùng Office 2007, bất tìm thấy Tool ở đâu cả.Nếu có ai biết chỉ mình với nhé. Mình cần dùng hàm đọc số để in phiếu Thu_chi

Avenell

mình cũng vừa dùng cái này, và một số ncâu lênh cài vào Modul nhưng có một sô 9 là máy của mình bất cho ra chữ " chín" mà nó cứ ra chữ " chưn" vậy bạn nào biết cách nào chỉ giúp (Mình thử cả cái Vn Tools cũng vậy)

kate_pham3

Cái này rất hay, tuy nhiên cách dùng số như của ta (1.234.567) thì cuối không có chữ đồng, tuy nhiên cũng không phải không làm được chữ cùng ở sau cùng mình có thể làm như sau: VD: ô muốn đổi ở ô A1 ta làm như sau: ="bằng chữ:"&vnd(A1)&"đồng" là OK. Nếu bạn dùng kiểu số của tây(1,234,567) thì làm như sau:="Bằng chữ:" & VND(A1,1)là OKTrên Word cũng đổi đựoc số ra chữ từ vntool

Mantotohpa

cho mình hỏi làm sao để bỏ dấu chấm sau cùng vì khi thêm "đồng" thì trước cùng có dấu chấm. Giúp mình với nha.

HAKUNA_MATATA

Chỉ cần nhập VND(A1,1) hay VND(A1, True) là OK, mình đang sử dụng VnTools bản 1.0.4 vẫn bình thường mà ! bất có dấu chấm phía trước chữ "đồng".

bunbozoheo

sao tớ cũng làm như công thức trên nhưng trước chữ cùng có dấu chấm làm như thế nào đây? là thế nào chỉnh lỗi này hỡ các you? vd: ="bằng chữ:" & VND(5000) & "đồng) = bằng chữ: năm ngàn.đồng

Hubert

đã dùng được rồi, chạy rất ngon bài viết của bạn rất có ích với mình. Thanks nhé!!

Trên Word thì copy dãy số đó rồi đặt con trỏ vào nơi bạn định viết bằng chữ rồi bấm tổ hợp phím Ctrl+Shift+vnếu muốn đổi số ra ngày cũng copy như vậy rồi bẩm tổ hợp phím Ctrl+Shift+T

sunnylee55

hix. em phát hiện ra cái này hơi trễ. Nhưng mà cho em hỏi cái. VD em muốn bỏ dấu "." đi thì làm thế nào? em dùng hàm =VND(A1)&" đồng" , nhưng mà nó lại hiện lên dấu "." trước chữ "đồng"

Lazzaro

mình tắt bảng điều khiển rồi , bây giờ muốn mở lại để chọn thì bất thấy đâu , chỉ dùm mình cách mở , bảng điều khiển XL đó

Nếu muốn mở lại bảng điều khiển thì vào menu Tool - chọn Add-ins - tík đánh dấu vao mục NTD'Tools để mở lại,

Gr­mur

Hi,Mình cũng vừa thử. Rất tốt! Ví dụ ô a1={10}. Để có đơn vị trước tệ khi chuyển số thành chữ, bạn gọi hàm: * VND: [=VND(a1, TRUE)] -> Mười đồng.* VND: [=VND(a1)] -> Mười. * USD: [=USD(a1, TRUE)] -> Ten dollars and no cents.* USD: [=USD(a1)] -> Ten.Thank tất cả người!

toi tai ve may roi nhung van chua biet lam ntn? hay giup toi, xin cam on!!!!

Dễ lắm, bạn làm theo các bước sau nhé: - Giải nén file này tới một nơi nào đó trên ổ đĩa. - Mở bất cứ file excel nào bạn cần sử dụng, vào Tool -' + '->Add in -' + '-> Browse, tìm tới nơi bạn lưu file lúc nãy, nhấp chọn và OK. Mọi chuyện đã trả tất, thử đi nhé.

phongkaka

cho mình hỏi. Khi mình cài đặt như hướng dẫn thì excel báo:"This workbook has lost its VBA project, ActiveX controls and any other programmability-related features." error như vậy máy mình bị làm sao vậy?? ai chuyên excel giúp mình với

tctuvan

Trích dẫn từ phongkaka:
cho mình hỏi. Khi mình cài đặt như hướng dẫn thì excel báo:"This workbook has lost its VBA project, ActiveX controls and any other programmability-related features." error như vậy máy mình bị làm sao vậy?? ai chuyên excel giúp mình với

Cái này bạn xem ở đây có hướng dẫn
lỗi mất VBA trong excel

Các chủ đề có liên quan khác