Trong access có rất nhiều vấn đề phải áp dụng đến công thức nhưng trong giáo trình của Nguyễn Sơn Hải ít đề cập đến vấn đề này.Hôm nay anh(chị)có tài liệu nào đề cập đến toàn bộ công thức trong access không.Hiện nay công thức của access em bất biết tý gì.Mong tất cả người giúp đỡ,em xin cảm ơn!

thuc_trinh108

Trích:
Nguyên văn bởi ngocchungkt2 Trong access có rất nhiều vấn đề phải áp dụng đến công thức nhưng trong giáo trình của Nguyễn Sơn Hải ít đề cập đến vấn đề này.Hôm nay anh(chị)có tài liệu nào đề cập đến toàn bộ công thức trong access không.Hiện nay công thức của access em bất biết tý gì.Mong tất cả người giúp đỡ,em xin cảm ơn!
Bạn nói công thức là sao? Có thể nói rõ hơn không? Thân

lovely_weeds

Trích:
Nguyên văn bởi xuanthanh Bạn nói công thức là sao? Có thể nói rõ hơn không? Thân
a em nói là công thức giôngcoi nhưcủa Excel đó mà,nói thật hàm IF tron access cách viết sao cho dúng cấu trúc,em cũng chưa biết nữa đó,mình tệ thật.Mong các bạn chỉ giúp,ngoài hàm if ra các hàm khác cũng chưa biết sử dụng nữa.

Traveon

Hàm If bạn muốn hỏi là dùng Query hay dùng VBA?- Nếu trong Query hay công thẳng gõ thẳng trong Textbox thì phải là: IIF -' + '-' + '-> vì thế nếu bạn vừa đổi dấu phảy (,) thành dấu chấm (.) trong Control Panel thì các con số trươc và sau dấy phảy (,) bạn phải để trong ngoặc đơn (xxx)- Nếu dùng trong VBA thì có dạng lớn khái như: If <điều kiện đúng> then Else End If

Vere

Trích:
Nguyên văn bởi tienduyet Hàm If bạn muốn hỏi là dùng Query hay dùng VBA?- Nếu trong Query hay công thẳng gõ thẳng trong Textbox thì phải là: IIF -' + '-' + '-> vì thế nếu bạn vừa đổi dấu phảy (,) thành dấu chấm (.) trong Control Panel thì các con số trươc và sau dấy phảy (,) bạn phải để trong ngoặc đơn (xxx)- Nếu dùng trong VBA thì có dạng lớn khái như: If <điều kiện đúng> then Else End If
Ý em là dùng các hàm trong Access như Sum,Count,Dsum... còn nhiều nưa thì cấu trúc nó như thế nào đó mà.

Các đầu trước mình khuyên bạn hãy đọc phần Giúp của Access, nếu vốn Tiếng Anh kém thì bạn chỉ cần quan tâm đến ví dụ và làm như thế là bạn làm được đó. Sau đó nếu có gì mắc thì bạn post lên Dân mình cùng trao đổi thêm.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Giải pháp mở rộng thị trường xuất khẩu của công ty hà thành trong điều kiện Việt Nam là thành viên chính thức của WTO Luận văn Kinh tế 0
D Những thách thức trong quản lý nguồn nhân lực khu vực công ở việt nam Luận văn Kinh tế 0
N Một số giải pháp nâng cao hiệu quả trong công tác thanh toán hàng xuất nhập khẩu bằng phương thức tí Công nghệ thông tin 0
I Tình hình hoạt động và phát triển tại Thức trạng hoạt động trong những năm gần đât của công ty liên Luận văn Kinh tế 0
T Tính tất yếu khách quan của việc xuất hiện hình thức công ty cổ phần và xí nghiệp cổ phần trong chủ Luận văn Kinh tế 0
K Quản trị nhân lực là các cách thức quản lý người lao động trong một công ty dựa vào các chính sách h Luận văn Kinh tế 0
V Hoàn thiện công tác thanh toán bằng phương thức tín dụng chứng từ trong hoạt động nhập khẩu tại Trun Luận văn Kinh tế 0
B Đặc tính của supe phốt phát đơn công thức hóa học của các thành phần trong Công nghệ thông tin 3
J Phương pháp tối ưu tổ hợp trong công nghệ tri thức Luận văn Sư phạm 0
M Quản lý nhà nước đối với hình thức hợp tác công - tư trong phát triển hạ tầng giao thông đường bộ ở Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác