mình hiện đang uống thuốc trị mụn clindamycin +lebociton +vitamin pp. nhưng vì sức khỏe yếu nên mẹ mình muốn cắt vài thang thuốc bắc để bổi bổ sức khỏe cho mình.không biết là có phải ngưng thuốc tây không? hay là uống thuốc tây xong vài tiếng sau thì uống thuốc bắc có dc không

boyviet

theo mình thì bất nên như vậy, vì có nhiều chất trong thuốc tây và thuốc bắc có thể làm ra (tạo) gây nên tác động phụ khi sử dụng 2 loại thuốc này với nhau

Constantine

mình đang học y dược nè, theo mình biết thì bạn chỉ nên uống 1 loại thuốc nhất định là tốt nhất.

Garatun

Đúng là bất nên !

Nhưng như từ trước đến nay - Thường thì từ hơn 3 giờ trở đi là có thể dùng một loại Thuốc từ Thảo Dược - Dược Liệu từ Thiên nhiên. Nhưng cần cẩn trọng vào lần đầu tiên. Để ý xem sau khi dùng có những triệu chứng gì bất thường trong người không.

Nếu có; dùng 12 gam CAM THẢO sắc một chén còn 3 phân (3 phần chén) Uống để "trung hòa" vả giải độc.

Cẩn thận thì nói vậy. Nhưng thực tế vừa nhiều BN dùng phối Thuốc như mẹ cháu vừa nghĩ là được. Không có tác hại chi trầm trọng đâu !

Tuy nhiên tốt nhứt. Theo tui là dùng BẮC DƯỢC trước để bồi bổ sức khỏe.

Khi khỏe rồi thì ... trị mụn là phương sách TỐT HƠN HẾT !

Các chủ đề có liên quan khác