falling_start88

Mọi người ơi! Nhờ tất cả người giúp em với nhé!Doanh nghề em bị bỏ sót 1 hóa đơn VAT đầu vào bất kê khai trong vòng 6 tháng. Em được biết là số thuế đó sẽ bất được khấu trừ nữa mà chuyển thành chi phí hợp lý tính thuế TNDN, nhưng hình thức xử phạt của bên thuế đối với DN sẽ là như thế nào ạ? Mong tất cả người giúp đỡ!

Hweolere

Nếu hoá đơn đó quá 6tháng chỉ bất được khấu trừ VAT.Bạn kê khai tất cả vào tờ khai của tháng sắp tới mà k tách phần VAT ra nhé.Để sau này tính vào chi phí và bất bị phạt đâu.Bạn cứ yên tâm điThân

Camdin

Trích: Nguyên văn bởi blue17112003 Mọi người ơi! Nhờ tất cả người giúp em với nhé!Doanh nghề em bị bỏ sót 1 hóa đơn VAT đầu vào bất kê khai trong vòng 6 tháng. Em được biết là số thuế đó sẽ bất được khấu trừ nữa mà chuyển thành chi phí hợp lý tính thuế TNDN, nhưng hình thức xử phạt của bên thuế đối với DN sẽ là như thế nào ạ? Mong tất cả người giúp đỡ! Bạn chỉ kê khai HĐ đó mà bất tách riêng thuế GTGT ra ..coi như đó là chi phí mà ..không chuyện gì cả ..hehe

neo_kt89

Thank tất cả người nhé! may quá, nhưng e cho em hỏi thêm chút nhé, khi kê khai vào tháng kế tiếp chắc vẫn phải làm giải trình chứ ạ?

kesitinh

Trích: Nguyên văn bởi blue17112003 Thank tất cả người nhé! may quá, nhưng e cho em hỏi thêm chút nhé, khi kê khai vào tháng kế tiếp chắc vẫn phải làm giải trình chứ ạ? Bạn chỉ tính toàn bộ vào phí chứ bất kê khai trong BCT tháng tới nhé.

hoanganhhpman

Trích: Nguyên văn bởi blue17112003 Thank tất cả người nhé! may quá, nhưng e cho em hỏi thêm chút nhé, khi kê khai vào tháng kế tiếp chắc vẫn phải làm giải trình chứ ạ? Không cần giải trình đâuVí dụ nhé:Nợ 152, 153 ... 11.000.000Có 111, 331 ... 10.000.000+1.000.000 (thuế)

kIrA1_hl

bạn cứ yên tâm đi, Thuế bất phạt cty bạn đâu, chỉ đưa cả trước thuế VAT (được trả lại nếu kê khai trong vòng 6 tháng) vào chi phí của doanh nghề thôi

Chozai

các bạn a! Cho mình hỏi khi muống đưa một file đính kèm lên giễn đàn thì làm thế nào mình có mấy phần mềm nho nhỏ định đưa lên cho cả nhà thử nhưng bất biết đưa sao?Ai biết chỉ cho minh với

Các chủ đề có liên quan khác