Miquel

Trích: Nguyên văn bởi binhyenah Đổi tên công ty ở phần nào bạn ơi? Ở sheet danh mục đó bạn, ở cột A dòng 1 hi hi mình vừa ẩn nó đi mà, bạn để ý kỹ sẽ thấy .
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi hohaco Huongrainbow cho mình hỏi tý nhé, phần mền này bạn vừa sử dụng chưa hay còn trong giai đoạn ngâm cứu? Mình vừa sử dụng, ngày trước mình xin và được tặng, do nó lỗi nên mình vừa mày mò và chỉnh sửa, giờ mình đang dùng nó ngon lành mà.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi hongden Mình down về nhưng bạn bất cho pass thì mình mở làm sao được chứ. bạn gửi lại pass để mở file nhé Pass là 212826. HI Hi quên bất bỏ pass.

sweet_candy_108

Trích dẫn từ huongrainbow;481921:
Ở sheet danh mục đó bạn, ở cột A dòng 1 hi hi mình vừa ẩn nó đi mà, bạn để ý kỹ sẽ thấy .-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-bạn chỉ mình cách hiện dòng ghi tên cty đi. Mình biết Phần mềm này, bạn vừa khắc phục được ở phần phiếu thu-chi chỗ số trước bằng chữ chưa vậy???Thanks

Satordi

Trích: Nguyên văn bởi KTR Cho mình hỏi tí, làm thế nào để in NKC của từng tháng vậy huongrainbow ?Đây là NKC cho cả năm, vậy mình muớn làm cho từng tháng thì làm thế nào vậy ? giúp mình vớiThanks,
Trích dẫn từ cht1510;487010:
Trích: Nguyên văn bởi huongrainbow Ở sheet danh mục đó bạn, ở cột A dòng 1 hi hi mình vừa ẩn nó đi mà, bạn để ý kỹ sẽ thấy .-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-bạn chỉ mình cách hiện dòng ghi tên cty đi. Mình biết Phần mềm này, bạn vừa khắc phục được ở phần phiếu thu-chi chỗ số trước bằng chữ chưa vậy???Thanks Bạn vào bản cân đối phát sinh chọn ngày theo tháng thì tự động ở sổ NKCsẽ chọn theo tháng bạn cần in.Bạn cho hiện dòng cel bình thường thôi mà ấn chuột phải ấn phím unhide .VÀ đương nhiên mình vừa khác phục ở dòng thành trước rồi.Khi các bạn khác post lên thì muốn đọc dòng thành trước phải có addin nhưng mình vừa bỏ addin đi và thay vào đó là phần đọc thành trước khác. nên cứ mở ra là được bạn ạ,

hoanganhqsx

Huongrainbow cho mình hỏi tý nhé, phần mền này bạn vừa sử dụng chưa hay còn trong giai đoạn ngâm cứu?

thanhynhan

Mình muốn thêm vào đó một số Tk nữa vậy có ảnh hưởng gì bất huongrainbow? Vd như: 136 và 336 chẳng hạn?

ketnoitimban

Trích: Nguyên văn bởi hohaco Mình muốn thêm vào đó một số Tk nữa vậy có ảnh hưởng gì bất huongrainbow? Vd như: 136 và 336 chẳng hạn? Có ảnh hưởng đấy bạn à, nó đang xây dựng cho quyết định 48, nếu thêm tài tiềmon 136 và 336 thì bạn nên dùng theo quyết định 15 hơn.Còn nếu bạn vẫn muốn thêm vào và dùng thì khi thêm vào bạn phải thêm ở danh mục tài khoản. cột sổ cái bên cạnh trong sheet danh mục tài tiềmon, thêm ở sheet cân đối phát sinh nữa.

Đúng rồi, công ty mình làm báo cáo theo quyết định 15 nhưng vì phần mền excel cho qđ 15 mình tìm bất ra nên cũng khổ lắm. Mà mình thì cũng bất rành lắm về lĩnh vực này. Vậy theo bạn mình có thể chỉnh sửa ngay trên phần mền của bạn được không? Theo kiểu chèn thêm và lắp công thức vào ấy?

leminhbui

Trích: Nguyên văn bởi vvvinh Mình thấy mẫu này nó hơi khác thì phải bất biết có dùng được không Đúng rồi mà, thế mới giám nói là mạn phép tác giả mình vừa chỉnh sửa cho đúng, bản gốc mình nhân được bất có phiếu kếtoán chỉ có in phiếu thu và phiếu chi thôi, như thế thì bất đủ chứngtừ, và còn một số chức năng nữa. Mình đang làm của công ty mình do khôgn được phép lộ số liệu nên mình vừa xoá đi và gửi cho các bạn file trắng, có 03 vd làm mẫu thôi. Mìnhđang thấy rất ổn, nhưng tất nhiên đây là phần mềm đơn giản nhất trong những phần mềm đang thịnh hành hiện nay, nhưng nó lại là phần mềm trên cel hay nhất mình từng biết. Mình post lên diễn đàn với hai mục đích:Thứ nhất là sẻ chia với cư dân mạng tài nguyên mình đang có.Thứ hai là mong có những bạn có lòng nhiệt tình cũgn chạy phần mềm này thấy lỗi chỗ nào rồi chỉnh sửa như mình làm và lại sẻ chia với tất cả người, như thế sẽ giúp cho mình và các bạn đang cần một phần mềm chạy ngon lành, đáp ứng nhu cầu muốn cốm một phần mềm kế toán nhưng lại đang cùng kiệt kiết cơ thể.Mình là dân kế toán, cũng là dân IT( nhưng rất kém tiềmon này). Và cũgn đang bất một đòng xu dính túi, muốn có một phần mềm ngon lành chạy cho côgn ty dùng theo qđ 48 nhưng số liêu vẫn đơn giản thôi, để có thể làm thêm một số côgn ty kiếm thêm chút trước nuôi sống bản thân.Trên tinh thần đó mình vừa gửi tặng các bạn phần mềm này. Bạn tin thì dùng, bất tin thì xem chơi. . Nhưng dù gì cũng thank một phát an ủi nhỉ

sanacpn_vui

Trích: Nguyên văn bởi huongrainbow Đúng rồi mà, thế mới giám nói là mạn phép tác giả mình vừa chỉnh sửa cho đúng, bản gốc mình nhân được bất có phiếu kếtoán chỉ có in phiếu thu và phiếu chi thôi, như thế thì bất đủ chứngtừ, và còn một số chức năng nữa. Mình đang làm của công ty mình do khôgn được phép lộ số liệu nên mình vừa xoá đi và gửi cho các bạn file trắng, có 03 vd làm mẫu thôi. Mìnhđang thấy rất ổn, nhưng tất nhiên đây là phần mềm đơn giản nhất trong những phần mềm đang thịnh hành hiện nay, nhưng nó lại là phần mềm trên cel hay nhất mình từng biết. Mình post lên diễn đàn với hai mục đích:Thứ nhất là sẻ chia với cư dân mạng tài nguyên mình đang có.Thứ hai là mong có những bạn có lòng nhiệt tình cũgn chạy phần mềm này thấy lỗi chỗ nào rồi chỉnh sửa như mình làm và lại sẻ chia với tất cả người, như thế sẽ giúp cho mình và các bạn đang cần một phần mềm chạy ngon lành, đáp ứng nhu cầu muốn cốm một phần mềm kế toán nhưng lại đang cùng kiệt kiết cơ thể.Mình là dân kế toán, cũng là dân IT( nhưng rất kém tiềmon này). Và cũgn đang bất một đòng xu dính túi, muốn có một phần mềm ngon lành chạy cho côgn ty dùng theo qđ 48 nhưng số liêu vẫn đơn giản thôi, để có thể làm thêm một số côgn ty kiếm thêm chút trước nuôi sống bản thân.Trên tinh thần đó mình vừa gửi tặng các bạn phần mềm này. Bạn tin thì dùng, bất tin thì xem chơi. . Nhưng dù gì cũng thank một phát an ủi nhỉ Thank bạn rất nhiều vì vừa sẻ chia cho tất cả người file rất hay, nhưng bạn chỉ dẫn thêm cho mình mấy vđề như sau với nhé:- "Sổ quỹ kt trước mặt" bất có hả bạn?- Trong mục "Nhập ps trong kỳ" mình muốn thêm nhiều dòng nữa vào thì làm cách nào để khi thêm dòng ở sheet này mà có công thức để các sheet khác cũng chuyển theo?- Nếu có thêm sheet: " Sổ theo dõi thuế GTGT" nữa thì hay quá !!!
Trích: Nguyên văn bởi huongrainbow Ở sheet danh mục đó bạn, ở cột A dòng 1 hi hi mình vừa ẩn nó đi mà, bạn để ý kỹ sẽ thấy .-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Mình vừa sử dụng, ngày trước mình xin và được tặng, do nó lỗi nên mình vừa mày mò và chỉnh sửa, giờ mình đang dùng nó ngon lành mà. -' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Pass là 212826. HI Hi quên bất bỏ pass. Bạn ơi sao ở phần Tên cty mình thấy có 2 dòng đều ghi tên cty, 2 dòng ghi ngựa số thuế là sao vậy? Bây giờ mình muốn thay đổi tên cty mh vào thì mình cg phải viết 2 dòng như thế hả bạn? Khi viết thì mh delete tên cty cũ đi sau đó ghi tên cty mh vào hay là bất được delete mà cứ thế viết?Hướng dẫn cụ thể giúp mình chút nhé? Thank bạn nhiều lắm.

Bromleah

Trích: Nguyên văn bởi nguyenthu307 Thank bạn rất nhiều vì vừa sẻ chia cho tất cả người file rất hay, nhưng bạn chỉ dẫn thêm cho mình mấy vđề như sau với nhé:- "Sổ quỹ kt trước mặt" bất có hả bạn?- Trong mục "Nhập ps trong kỳ" mình muốn thêm nhiều dòng nữa vào thì làm cách nào để khi thêm dòng ở sheet này mà có công thức để các sheet khác cũng chuyển theo?- Nếu có thêm sheet: " Sổ theo dõi thuế GTGT" nữa thì hay quá !!!-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Có mà bạn, bạn kiểm tra đi nhé.Khi thêm dòng bạn chỉ cần insert vào thôi, rồi copy công thức như bình thường mà( bạn nhớ là thêm dòng từ dòng thư 4 trở đi nhé để bất mất công thức mà). Đánh dấu dòng thứ nhất dồi kéo dê chuột đến cuối là sẽ được thôi.Bạn ơi sao ở phần Tên cty mình thấy có 2 dòng đều ghi tên cty, 2 dòng ghi ngựa số thuế là sao vậy? Bây giờ mình muốn thay đổi tên cty mh vào thì mình cg phải viết 2 dòng như thế hả bạn? Khi viết thì mh delete tên cty cũ đi sau đó ghi tên cty mh vào hay là bất được delete mà cứ thế viết?Hướng dẫn cụ thể giúp mình chút nhé? Thank bạn nhiều lắm. Bạn chỉ cần viết chèn lên thôi, hay xoá đi cũng được, file cel này thực hiênẹ như những file cel bình thường khác mà.

trangkhuyet_ty

Gửi huongrainbow !Trong phần phát sinh cúa bạn ở dòng số 8, khi mình nhập PS trong kỳ bao gồm cả phần VAT, nhưng khi sang in phiếu chi thì Sheet này bất nhảy phần thuế VAT mình đã tìm mọi cách nhưng vẫn bất được. Mong huongrainbm xem lại giúp mình nhé !Thanks !

Muir

Bạn ơi , mình vừa down về nhưng bất biết phải mở như thế nào,mình thấy có biểu tượng của windown và toàn tiếng Anh bất hà. Mình phải làm gì đây?

Roark

Trích: Nguyên văn bởi bovicky Làm thế nào để tăng số dòng ở NKC vậy huongrainbow? Chỉ giúp mình với! Bạn tăng số dòng bằng cách thêm dòng rồi copy công thức xuống thôi mà. Nhưng nhớ là thêm dòng ở cuối bảng nhé, đừng thêm từ dòng đầu tiên mà mất đi công thức đấy.

Giles

Cho mình hỏi tí, làm thế nào để in NKC của từng tháng vậy huongrainbow ?Đây là NKC cho cả năm, vậy mình muớn làm cho từng tháng thì làm thế nào vậy ? giúp mình vớiThanks,

voungvan

anh ơi sao em làm trên phần mềm của anh gửi cho trong quá trình làm em nhấn ctrl+s mà sao khi em tắt đi bật lại thì bao nhiêu dữ liệu mà em vừa nhập vào lại mất đi thế?giải đáp giúp em với,vì em mới làm nên bất biết mong anh chỉ dẫn giúp em.

Trích: Nguyên văn bởi ketoan0909 anh ơi sao em làm trên phần mềm của anh gửi cho trong quá trình làm em nhấn ctrl+s mà sao khi em tắt đi bật lại thì bao nhiêu dữ liệu mà em vừa nhập vào lại mất đi thế?giải đáp giúp em với,vì em mới làm nên bất biết mong anh chỉ dẫn giúp em. Anh hồi nào, hỉu thế là chít à nha.Còn lỗi của em thì mình chịu, mình vẫn nhấn vào nút save bình thường mà, mất dữ liệu thì có lẽ là do máy tính của bạn nhiễm virút rồi. Bạn quýét lại đi nhé nhưng nhớ là trong chỉ dẫn có phấn quét virút đó, đọc kỹ rồi làm để bất hỏng file nha.

Bruno

Trích: Nguyên văn bởi cht1510 Phần mềm này từ diễn đàn giải pháp excel phải k?? Nếu đúng cho mình hỏi bạn dùng bản 1.62 hay 1.63 vậy?? Thanks Không phải đâu, trên diễn đàn GPEX chỉ thấy có bài bỏ phiếu cho phần mềm này thôi, mình vừa được cung cấp ở diễn đàn của mình mà( Dan kế toán) nên bất biết là 1.62 hay 1.63 gì giáo à, tuy nhiên trên diễn đàn của mình thì bất có một số chức năng nên mình vừa thêm vào đó và share cho các bạn với hy vọng các bạn thấy thiếu sót thì bổ sung và share cho cả nhà. Chứ thực tình mình cũgn bất biết tác giả là ai hết à? Vì thế mà ngày từ đầu lời dẫn vừa xin phép tác giả rồi mà.

Ingel

Trích: Nguyên văn bởi huongrainbow Không phải đâu, trên diễn đàn GPEX chỉ thấy có bài bỏ phiếu cho phần mềm này thôi, mình vừa được cung cấp ở diễn đàn của mình mà( Dan kế toán) nên bất biết là 1.62 hay 1.63 gì giáo à, tuy nhiên trên diễn đàn của mình thì bất có một số chức năng nên mình vừa thêm vào đó và share cho các bạn với hy vọng các bạn thấy thiếu sót thì bổ sung và share cho cả nhà. Chứ thực tình mình cũgn bất biết tác giả là ai hết à? Vì thế mà ngày từ đầu lời dẫn vừa xin phép tác giả rồi mà. Phần mềm này mình thấy trên diễn đàn giải pháp excel có 1 bạn up lên cho tất cả người dùng thử có từ bản 1.61 rùi 1.62 nhưng vừa rồi bạn ý gửi cho mình 1 bản mới 1.63. Bản 1.62 mình dùng thử thấy cũng oki chỉ có điều phần phiếu thu-chi chỗ số trước bằng chữ là k được. Mình chưa có thời (gian) gian để so sánh bản này với bản của Hương nên hỏi. Thanks bạn

Các chủ đề có liên quan khác