vitienyeuem

các bạn ơi, cho em hỏi cách hát karaoke trên máy vi tính thì làm thế nào? Có cần thêm phần mềm không nhi?

Em đang cần luyện giọng gấp, các bạn chỉ cho em nhé

Eshkol

Thứ 1: chạy ra tiệm mua ngay một đầu California 6 số có 900k tặng một DVD 30 khìn bài hát (Tây ta tàu đủ cả). Thế là lẹ nhất, ý wên, mà bồ phải có dàn Amply có tích hợp mixer hay mua bộ Mixer riêng (để cắm Mic hát)

Thứ 2: nếu xài = PC thì ra tiệm CD mua một cái đĩa Karaoké (cũng mấy khìn bài, có tích hợp cả soft hỗ trợ hát & chấm điểm luôn), lưu ý là hiện tại tui chưa thử nghiệm vấn đề MIC, cái míc nho nhỏ trong mấy cái Headphone là mic điện dung, còn mấy cái mic to to trong mấy cái quán Karaoke là mic điện động => chả bit xài mic nào (lưu ý mic điện động Jack cắm tới 5 ly rưỡi, còn jack mic điện dung là 3 ly)

Tóm lại, ra nhà sách mua cái phone có mic, hay mua cái mic không cũng được, rồi ra tiệm CD mua đĩa về hát, có chỉ dẫn sử dụng trong CD luôn.

Vài dòng cùng bạn, chúc hát hay nha !

Turner

Thank bài viết, mình sẽ thử. Nhưng cho mình hỏi thêm về chương trình này có hỗ trợ hiệu ứng vang (khi mình hát) và một số hiệu ứng khác ko? và chương trình của việt nam là Vietkaraoke có tương tự CT này ko??

Henson

Bạn vào trang có mấy ngàn bài tiếng việt, hát lúc nào cũng được.

Beaton

Quote:

Được gửi bởi tommy00105

Bạn vào trang

có mấy ngàn bài tiếng việt, hát lúc nào cũng được.

Sao vào rồi có chữ chạy rồi mà bất có âm thanh gì thế bác nhỉ?

togepi_151

tui muốn tìm hểu về loại mic hat karaoke trên vi tinh

tui muôn biết loại mic này có tên là gì? làm ơn trả lời ngay giúp tui đwowcj không?

thunga_1980

bạn vào sannhac.com để hát online . mua 1 cái mic về + 1 cái loa là ngon. không có điều kiện thì kiếm cái phone là đủ ).trang này mình thấy nhiều bài hát ,nhất là thể loại gì cũng có.

Các chủ đề có liên quan khác