Aibne

Em đang dùng Winvista premium. bất biết em nghịch thế nào mà bây giờ:

-Tất cả các chương trình tự mình cài có biểu tượng được gửi ra màn hình bất mở được, khi kick vào biểu tượng đó nó hiện ra bảng cho mình chọn chương trình để mở.

-Các chương trình mình cài vào và tự động chạy khi mở máy cũng bất chạy được.

-Tất cả các file đuôi .exe khi kick vào đều bất tự động chạy được.

Bác nào biết vấn đề này chỉ giúp em với.

Thank các Bác!

Eshkol

Dùng Tune-up 2008 sửa coi được ko? không dùng đĩa cài Vista bỏ không lúc vừa boot máy chọn repair rồi chọn sửa bằng cách khôi phục hệ thống hay các cách khác bạn biết coi sao!

Cyneleah

Bạn kể cụ thể nó là những chương trình gì đi, thế thông báo của nó ra sao khi bạn click vào.
Nói qua xem bạn có nhớ nghich những gì không?
Có như vậy mới bắt đúng bệnh được chứ. Gửi lại nhanh nhé!

shin_yal

em dang dung windows ban tieng nhat. trinh tieng nhat van kem chang biet no thong bao gi!!!

em download file về để cài, nhưng khi mở bất có ứng dụng để cài file đó nó hiện ra bảng để chọn chương trình chạy em tick đai cái winrar nhưng bất mở được, sau đó tất cả các biểu tượng của chương trình mình tự cài vào tren desktop đều có biểu tượng winrar và bất mở được. chạy file .exe để cài ứng dụng cũng bất chạy được.

Vấn đề là những ứng dụng của bạn có phần mở rộng lớn là gì? chứ bạn kích lớn mở bằng winrar tất nhiên tất cả icon đổi thành winrar là đúng rồi.
Mà sao bạn lại dùng bản tiếng Nhật, bạn học tiếng nhật ư, thế thì khó rồi tui chỉ biết tiếng Anh, cũng bất giành về giao diện vista lắm, nói bạn hiểu sao được.
Nếu bạn mới làm quen với máy tính thì tui khuyên bạn nên dùng giao diện tiếng việt , khi nắm chắc rồi thì tiếng gì cũng bất sợ nhầm.
Bạn cung cấp cho tui phần mở rộng lớn mấy cái file bạn bất chạy được đi.
Con file .exe bất chạy được có thể nó bị lỗi hay bạn bất có quyền quản trị (nói cách khác Account của bạn là limit) bất thể chạy được các file exe.

Thank các Bac!

em vừa recovery lại toàn bộ máy rồi. tất cả thứ trở lại như lúc mới mua.

em đang sống bên Nhật nên phải mua máy cài windows tiếng nhật

vietanhstyle1

mình cũng bị như vậy nà. Phần mở rộng lớn là .exe. nhưng do mình chọn open with với chương trình khác (Paint, click lộn nên tất nhiên là báo lỗi) , bây giờ tất cả những chương trình .exe đều mặc định mở bằng Paint, kể cả những chương trình khởi động cùng với window cũng báo lỗi vì tự mở bằng Paint.

dhs211

Máy mình xài vista premium, cũng bị hiện tượng tương tự như bạn HuuDat và foolguy vậy. Giờ chạy các file có đuôi .exe máy tự động chạy lên unikey. các bạn có cách nào khắc phục bất chỉ cho mình với.

Perry

Mình sửa được rồi. post lên cho các bạn xem nè.

Mở notepad lên, copy đoạn code này vào:

Windows Registry Editor phiên bản 5.00

[-HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Explorer\FileExts\.exe\OpenWithList]

[-HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Explorer\FileExts\.exe\UserChoice]

Lưu lại tenfile.reg và chạy, chọn yes, vậy là giải quyết được

barbie21_9

nhưg bây h mình không mở được notepad thì làm thế nào?ấn vào nó tự hiện ra windows media nè

Cyneleah

máy tớ cũng bi tình hình tuơng tự, và mac dịnh mở bằng Adobe reader, giờ phải làm sao khac phục lỗi dây ban...lỗi này tương tự như khóa mày mình, hem cho minh dùng chuong trinh nào hết ah'

svishop

hii, mình vừa chết ngóm cả buổi chiều vì cái đó, ặc mò mãi mới ra , post cho các nạn nhân khác xem rùi nhân rộng lớn ra

1.khởi động ở chế độ safe mode

2.mở cửa sổ run gõ vào: command.com

3. gõ tiếp cd\

tiếp: cd\windows

4.tiếp: regedit.exe regedit.com

nó hiện lên bảng thông báo. chọn yes

hay như win7 của mình chỉ cần gõ regedit.exe là nó hiện luôn bảng như lúc mình muốn xóa một số trang web vừa xem hết gốc(ko cần history)

5.gõ tiếp: start regedit

ok...............vào được regedit

tìm tới khóa>>>>>>>

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Explorer\FileExts\[exe]

hok cần gõ đâu, các mục hiện ra dạng cây thư mục, ngay cả xóa cũng xóa luôn trên đó

xóa mục UserChoice

sửa các key default về giá trị( gõ y như thế này nhé):

"%1" %0"

chú ý có 1 dấu cách.

rùi restart

ok.

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

ah quên, sau đó nhớ là scan lại máy, nếu có advanced system care thi chạy lượt, hic. down trên mạng về dính vài fát virus.

Marji

bác ơi e làm tương tự bác nhưng trong cái chỗ HKEY...[exe] của e nó bất có cái user choice vs cả mấy cái value kia là ở trên là %1 ở dưới là %0 hả bác hay là ntn bác chỉ dẫn em cụ thể với e bị thế này cài lại thì tiếc quá bn thứ trong máy thanks bác nhiều

Các chủ đề có liên quan khác