Yeung

Mình đang thắc mắc bất biết vào sổ ngân hàng như thế nào :Vì mình chuyển trước trả bên bán bằng chuyển khoản và có được các chứng từ : ủy nhiệm chi, chứng từ giao dịch mà bên mình khi chuyển trả mới nộp trước vào ngân hàng rồi chuyển luôn chỉ còn mấy trăm trong tài khoản thui : VD Số trước phải trả là 51.977.100 làm ủy nhiệm chi là 51.977.100.Chứng từ giao dịch lại là 51.995.100 và sổ phụ là 51.995.100 mình bất biết phải hạch toán sao khó quá.Mình mới bắt đầu thanh toán qua ngân hàng nên thấy các chứng từ vậy rối quá. bạn nào có thể chỉ mình được không?

sep_truong

Số trước 51.995.100 là vừa bao gòm phí chuyển trước của ngân hàng đó bạn.Trong phí ngân hàng, có thuế GTGT 10%, bạn có thể khai thuế hay không. Muốn gọn thì bạn hạch toan hết phí ngân hàng này vào TK 642 nha!

Kenrick

Bạn hoạch toán N 331N 635 C112 51.995.100thue thì bất hoạch toán nưã vì bạn vừa hoạch toán rồi còn gì.

Akiba

Mình acknowledge các bạn nhiều nhưng nếu mình tính thuê vào 642 cụ thể như thế nào nhỉ?mình hình dung ra nhưng chưa rõ còn nếu tính vào 635 thì 635 là số trước thuế phải không?

Tennyson

Mình hạch toán:Nợ TK 331( rõ hơn cho đối tượng)Nợ TK 6422(phí chuyển tiền+ VAT)Có TK 1121

Edensaw

Trích: Nguyên văn bởi huonghung Mình hạch toán:Nợ TK 331( rõ hơn cho đối tượng)Nợ TK 6422(phí chuyển tiền+ VAT)Có TK 1121 Bạn nên làm như trên nếu cty bạn dùng chế độ kế toán 48 nha!

Drugi

Mình cũng hạch toán như ban Thuykieu86:Nợ Tk 331Nợ TK 6425Có Tk 112

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Excel Mẫu Ủy nhiệm chi Ngân hàng ACB, VPbank, Agribank, Eximbank, BIDV, VietcomBank, TechcomBank Kế toán & Kiểm toán 0
P Nâng cao năng lực lãnh đạo của Đảng ủy các địa phương nhằm thực hiện thắng lợi nhiệm vụ xây dựng nôn Văn hóa, Xã hội 0
D THỰC TRẠNG CÔNG TÁC VĂN THƯ, LƯU TRỮ CỦA BAN DÂN VẬN TỈNH ỦY THÀNH PHỐ CAO BẰNG Văn hóa, Xã hội 0
D Hoạt động xuất nhập khẩu ủy thác ở công ty TOCONTAP Luận văn Kinh tế 0
D Khảo sát, đánh giá thực trạng công tác tổ chức xây dựng chương trình, kế hoạch tại ủy ban nhân dân Văn hóa, Xã hội 0
D Một số giải pháp nhằm tạo động lực làm việc cho đội ngũ công chức, viên chức tại ủy ban nhân dân thà Công nghệ thông tin 0
G Công trình: Nhà làm việc ủy ban nhân dân quận 9 TP Hồ Chí Minh Kiến trúc, xây dựng 0
H Kế toán các khoản chi của phòng kế toán ủy ban mặt trận Tổ Quốc Việt Nam huyện Tĩnh Gia Luận văn Kinh tế 0
D Báo cáo thực tập tại Phòng quản lý đô thị - ủy ban nhân dân quận Hoàng Mai Văn hóa, Xã hội 0
T Hoạt động ủy thác nguồn vốn ODA tại Sở Giao dịch III - Ngân hàng thương mại cổ phần đầu tư và phát t Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác