Henson

Cả nhà giúp em với. Vừa rồi em nhận được hóa đơn thanh toán trước làm biển tên công ty, và các băng rôn phục vụ hôm ra mắt công ty. Vậy cái khoản này có được cho vào 641 bất a?

Kirkland

Trích: Nguyên văn bởi wenjun Cả nhà giúp em với. Vừa rồi em nhận được hóa đơn thanh toán trước làm biển tên công ty, và các băng rôn phục vụ hôm ra mắt công ty. Vậy cái khoản này có được cho vào 641 bất a? Bạn đưa các khoản này vào 642 nhé.

Fearnleah

cho mình hỏi luôn. Cty mình cũng mới làm biển công ty, trước biển hết hơn 8triệu. Vậy mình hạch toán luôn trước này vào 642 hay là đưa vào 153 rồi trích PB hàng tháng?

Daley

Trích: Nguyên văn bởi Lantimnb cho mình hỏi luôn. Cty mình cũng mới làm biển công ty, trước biển hết hơn 8triệu. Vậy mình hạch toán luôn trước này vào 642 hay là đưa vào 153 rồi trích PB hàng tháng? Nhập kho 153 khi bạn mua công cụ dụng cụ. Còn cái này bạn đưa hết vào chi phí 642 luôn nhé.

Torrey

Trích: Nguyên văn bởi wenjun Cả nhà giúp em với. Vừa rồi em nhận được hóa đơn thanh toán trước làm biển tên công ty, và các băng rôn phục vụ hôm ra mắt công ty. Vậy cái khoản này có được cho vào 641 bất a? Tiền biển có nhiều bất bạn ? Nếu ít thôi thì cho vào TK 642 nhé ...
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Còn nếu trước cao mà bạn bất muốn chi phí quá nhiều thì có thể đưa vào TK 142 rồi phân bổ cho cả năm nhé..

Briggebam

Trích: Nguyên văn bởi ketoannhaque Tiền biển có nhiều bất bạn ? Nếu ít thôi thì cho vào TK 642 nhé ...-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Còn nếu trước cao mà bạn bất muốn chi phí quá nhiều thì có thể đưa vào TK 142 rồi phân bổ cho cả năm nhé.. cho ví dụ cụ thể được bất bạn về hạch toán vào 142

Baudier

Nếu chi phí lớn quá bạn có thể đưa vào 142, 242 rồi phân bổ dần vào 642. còn nếu chi phí nhỏ bạn đưa hết vào 642

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác