emmuoncoanh2912

Hôm qua máy mình bị dính lỗi rất lạ, cứ vào Facebook hay các dịch vụ của Google thì không thể vào được và cứ hiện ra bảng thông báo bắt update Flash Player Pro

"WARNING! Your Flash Player may be out of date. Please update to continue"

Thử đủ cách update cũng không thể nào vào được Facebook, bây giờ cứ vào bất kỳ trang web nào có nút Like hay Share của Facebook thì cái bảng update cứ hiện lên

Cho mình hỏi cách khắc phục với bị thế này khó chịu quá

Chandrak

kiểm tra lại AV nhà chú bị chấm thang thế kia?

tại sao k thử vào trình duyệt FF bên cạnh GG kìa?

Gỡ GG cài mới lại rồi đợi nó Update Flash xem sao nha.

p.s nhìn cái ảnh thay mặt đã nói lên tất cả

hllc_yeuanh

Mình đã thử dùng các trình duyệt khác, nhưng cũng bị tương tự như vậy, và đây nó không phải là Flash Player, đây là con virus nó fake Flash thôi

disomvet0i

nếu khẳng định vậy thì sao không bật ngay kaspersky nha chú quét virus tức khắc liền

khoanguyenkind

Không ăn thua đâu bác ơi.

Em cũng dùng vài cách theo hướng dẫn mà có được đâu.

Malwarebytes

Windows Defender

Spyhunter

Adwcleaner

JRT

BKAV

Hiện giờ vẫn đang chịu thua nó .

nếu khẳng định vậy thì sao không bật ngay kaspersky nha chú quét virus tức khắc liền

cách 1:

Gỡ bỏ hẳn Flash player + google Chrome

dùng IE duyệt thử coi có bị nữa không

2 Trường hợp:

1) nếu hết thì cài lại flash xong

2) nếu vẫn bị...dùng Hirent boot->mini xp hay Win7 ( tùy) quét virus...

P/s : lỗi này lúc trước có bị 1 lần...nên kiểm tra tất cả các phần mềm cài vào máy...cái nào thấy lạ thì gỡ bỏ ( gỡ cho sạch luôn regedit) thì sẽ hết bị...

không được nữa thì pó tay.com...ghost muôn năm !!!!

Fabio

ai bị qua thử topic bên này nghiên cứu xem, mình đang làm theo, mong là thành công

Bornbazine

Con vius này kinh khủng lắm! Hình như mới! Mình cũng đang dính chưởng! Nó lan qua mạng ra khắp các máy trong nhà! T.T

tiamo_yuna

Con vius này kinh khủng lắm! Hình như mới! Mình cũng đang dính chưởng! Nó lan qua mạng ra khắp các máy trong nhà! T.T Nó mới lây lan ở VN thì phải, chứ trên thế giới bị từ 2012 cơ. Thế mà bọn AV nó *** chịu cập nhật. Mình cài KIS 2014 mà không nhận ra cơ

Mọi nguời có thể qua tham khảo thêm vấn đề, close topic. Mình thử quét nát ổ C rồi, không phát hiện ra cái gì cả, ngoài việc nó báo Unikey là phần mềm gián điệp

tim_em56

Điện thoại của mình bị dính con virus này, hiện chưa có cách nào diệt được nó cả.

e_nhin_ji_anh

Cập nhật lúc 2:02 Phần mềm ngày 16/03:

Cách diệt con này đã có ở rồi nhé. Nó là link bên bkav forum (không phải link virus).

Theo bác bên BKAV 4rum thì là do bị hack DNS chứ không phải dính virus, nên AV cũng không thể quét được. Đổi lại DNS thành DNS của google là xong

Đang test xem phải không, nhưng kết quả khá khả quan

Các chủ đề có liên quan khác