Daniels

các bạn ơi, máy em thỉnh thoảng nó bị thế này

bật máy lại thì báo

Không biết là bị lỗi gì, theo thông báo là phần cứng hay mềm, gặp nhà sản xuất, thế còn nói chuyện gì nữa. Thỉnh thoảng em lại bị, (phải cả tháng, 2 tháng 1 lần) nhiều lúc chả làm gì cả. Ví dụ như lần rồi là em save excel nên bị thế. Mỗi lần thế chả còn cách gì ngoài rút điện ra thôi. Mong các bạn giúp em nó

thaipvep

tháo thanh ram ra vệ sinh chân ram, khe ram. Dùng tool memtest86+ test ram xem có lỗi ko. Theo như thông báo có thể do em ram này gây ra và bạn không bị thường xuyên nên mình nghỉ do ram thôi

Turner

em cài windows lại, nếu cài mà nó chạy rất chậm, hay bị dừng...em đem hdd qua máy khác...

1. nếu cài không được...kha năng hdd bị bad,,

2. nếu cài được...em dùng

ex; hdd tune pro hay hdd life pro..coi nhiệt độ...nếu trên 55..thì chuẩn bị mua hdd mới..

....trường hợp trện 30% dum ram khi 2ram không tương thích...70%..hdd..

...ngôài ra nếu laptop em la vó VGA rời..thì coi GPU.....cái này chắc không...

Tình hình là máy em bị bad HDD, nhưng gần đây nhât vừa cài lại windows được 2 tháng, (bảo hành bảo thay hdd mới rồi) sau khi cài windows thì đợt này mới lại bị lần đầu tiên.

Máy em có VGA rời, nhiệt độ từ khi cài lại máy thì không đo nữa, chứ trước vẫn chạy phần mềm để gadget đo nhiệt độ tương đối cao, (chả nhớ bao nhiêu, hình như 3 mấy, 4 mấy gì đó. Ra ngoài trời dùng wifi cũng có lúc 5 mấy)

Các chủ đề có liên quan khác