hoatim_ngoaisan

sao phần mềm IDM của mình lại không download được trên youtube nhỷ. mặc dù nó vẫn bắt link trên mp3 mà :-ss

hic... bạn nào chỉ mình vs.. đừng ns phải cài lại idm nak.. mình gà lắm cài xong không biek Cr-ack tks mọi người :-ss

puppy_kimnguu06

Mình cũng bị tình trạng như bạn mấy hôm nay rồi, hình như youtube chặn bắt link rồi thì phải

Mình cũng bị tình trạng như bạn mấy hôm nay rồi, hình như youtube chặn bắt link rồi thì phải Mình vẫn bắt lik bình thướng lik bình thường mà

danhchatingvy

- Lý do: Nếu IDM của bạn đã có đuôi file như: .flv, .mp4 (đuôi file thường sử dụng trên Youtube) thì IDM sẽ không tự bắt link hay tự download các video có đuôi file này.

- Cách làm: Bạn mở IDM lên, vào Options --> File types sau đó xóa các đuôi file ở trên đi, nếu vẫn chưa bắt link thì bạn thêm lại các đuôi file này sẽ tải về được.

Chúc bạn thành công!

huynhanh_333

Mình xin chia sẻ kinh nghiệm ^^!

tại sao không bắt link:

- IDM quá cũ so với trình duyệt và ngược lại.

- Trong phần General của IDM không có tích vào trình duyệt (hay lỗi - bạn có thể vào Tool Oftion của IDM để add lại)

- Trong trình duyệt Google chrome, có thể hiển thị mà bạn không thấy.

- chưa tích addon trong trình duyệt

Khắc phục:

Bạn có thể gở idm + trình duyệt và tải bản mới nhất rồi về cài đặt

Và còn 1 số lý do khác

sky_walker

Nếu bạn dùng Firefox thì cài cái IDM CC này thử xem:
Code: http://internetdownloadmanager.com/idmmzcc/idmmzcc.xpi Hướng dẫn cập nhật IDM CC phiên bản mới nhất

Sau khi download về mở file idmmzcc.xpi bằng trình duyệt Firefox hay kéo thả file idmmzcc.xpi vào Firefox

Hộp thoại cài đặt hiện ra chọn Cài Đặt Ngay

Quá trình cài đặt chưa đến 1s , thông báo tiện ích cài đặt đã hoàn tất.

Khởi động lại Firefox để cập nhật IDM CC.

Ellery

sao vẫn không được bạn à... thêm rồi xóa rồi thêm rồi xóa cung không được (( - Lý do: Nếu IDM của bạn đã có đuôi file như: .flv, .mp4 (đuôi file thường sử dụng trên Youtube) thì IDM sẽ không tự bắt link hay tự download các video có đuôi file này.

- Cách làm: Bạn mở IDM lên, vào Options --> File types sau đó xóa các đuôi file ở trên đi, nếu vẫn chưa bắt link thì bạn thêm lại các đuôi file này sẽ tải về được.

Chúc bạn thành công!

p3mi_003

các bạn ai đang dùng chrome thì có thể IDM không bắt link youtube, các bạn thử chuyển sang dùng FF hay IE xem thử IDM có bắt được link ko

hay có thể làm như hình

trong cái ảnh trên các bạn bỏ dấu check ở khung viền màu đỏ và ok, sau đó các bạn lại đánh dấu trở lại và ok, nó có thể giúp IDM bắt link trở lại

và phải cài đặt theo ảnh dưới

cuchuoi_k15a2

sao vẫn không được bạn à... thêm rồi xóa rồi thêm rồi xóa cung không được (( Bạn sử dụng chức năng "hiển thị IDM tải về theo sau các loại file": Vào Option --> General, chọn Edit... cạnh dòng Customize IDM download panels in browsers. Bạn chọn FLV, MP4 và nhấp vào OK.

Chúc bạn thành công!

khanh_lenin

Bạn sử dụng chức năng "hiển thị IDM tải về theo sau các loại file": Vào Option --> General, chọn Edit... cạnh dòng Customize IDM download panels in browsers. Bạn chọn FLV, MP4 và nhấp vào OK.

Chúc bạn thành công! vẫn không được bạn à........................T_T

pinochio1994

vẫn không được bạn à........................T_T bạn cập nhật lên IDM 6.17 build 6 đi, tuy nhiên hiện nay Youtube đã chia ra 2 phần hình ảnh và âm thanh, do đó bạn chỉ download hết 2 file rồi đem về nối mới xem được

ps: xem chất lượng nào thì download được 2 file tương ứng

1. Bạn load bản IDM mới nhất bên dưới về, bản này bạn chỉ cần chạy file cài đặt là full luôn vì đã được Cr-ack nên bạn không phải e sợ nha hehe
2. Bạn update FireFox bản mới nhất.

3. Bạn update adobe flash player bản mới nhất.

4. Bạn update IDM CC bản mới nhất (cái này ở trên đã có bạn hướng dẫn hoàn chỉnh).

5. Mấy cái cách trên bạn cũng làm hết.

Cuối cùng bạn mở lên và đã bắt được link rồi

xuanmai_et

Mình dùng IDM 6.15 và CC 7.3.45 tuy bắt link khác được nhưng youtube thì không, hay do IDM 6.15 của mình cũ nên không ăn với CC chăng???

konkanguaru

Mình dùng IDM 6.15 và CC 7.3.45 tuy bắt link khác được nhưng youtube thì không, hay do IDM 6.15 của mình cũ nên không ăn với CC chăng??? bạn làm như #9 từng bước từ trên xuống đừng bỏ qua bước nào hết xem có cải thiện được hay ko, không cần IDM mới nhất đâu

a_v_c_e_s_k

vì vụ này mà cài windows 2 lần trong ngày hnay,mới ghost bản windows 8 64bits thì FF bản 16. vẫn bắt link nhưng chỉ ra 2 file m4a và mp4 của chất lượng video đó thôi (vd 360p ) khi thay đổi chất lượn video thì mới ra thêm link khác nhưng vẫn chỉ có 2 định dạng đó,vừa cập nhật FF mới nhất giờ cũng tèo luôn rồi

ngocthe76

1. Bạn load bản IDM mới nhất bên dưới về, bản này bạn chỉ cần chạy file cài đặt là full luôn vì đã được Cr-ack nên bạn không phải e sợ nha hehe

2. Bạn update FireFox bản mới nhất.

3. Bạn update adobe flash player bản mới nhất.

4. Bạn update IDM CC bản mới nhất (cái này ở trên đã có bạn hướng dẫn hoàn chỉnh).

5. Mấy cái cách trên bạn cũng làm hết.

Cuối cùng bạn mở lên và đã bắt được link rồi
bạn ơi link IDM 6.17 build 2 b đưa lúc giải nén nó đòi pass, pass là gì thế b

Ignado

bạn ơi link IDM 6.17 build 2 b đưa lúc giải nén nó đòi pass, pass là gì thế b "webthuthuat.net" bạn ơi. Thường thì phần mềm từ trang nào thì pass là tên trang web ý.

Các chủ đề có liên quan khác