minh_nhi

Máy của mình rất lạ tự dưng hôm nay nghe nhạc, cắm giắc loa vào thì nó vừa phát ra loa ngoài, vừa phát ở loa của laptop. Tìm đủ mọi cách rồi mà không biết thế nào? mình thử cắm tai nghe vào thì vẫn có thế cứ phát ra cả 2 đường là loa của laptop và tai nghe. Giờ làm thế nào để nó chỉ phát ra loa ngoài khi mình cắm giắc vào vậy?

Không biết có phải là do lần trước em có đi vệ sinh lại máy tính, không rõ là có bị lắp nhầm rắc riếc gì không nữa, em cũng chả nhớ rõ lần ý có bị thế này không, xong rồi thì em về quê nghỉ hè. Hôm nay lên thì thấy bị thế này. em dùng máy hp 430, windows 7 ultimate. hix, chán quá. . Bác nào bảo em cách chữa vớị ạ???

hoangvinh_gl

Máy của mình rất lạ tự dưng hôm nay nghe nhạc, cắm giắc loa vào thì nó vừa phát ra loa ngoài, vừa phát ở loa của laptop. Tìm đủ mọi cách rồi mà không biết thế nào? mình thử cắm tai nghe vào thì vẫn có thế cứ phát ra cả 2 đường là loa của laptop và tai nghe. Giờ làm thế nào để nó chỉ phát ra loa ngoài khi mình cắm giắc vào vậy?

Không biết có phải là do lần trước em có đi vệ sinh lại máy tính, không rõ là có bị lắp nhầm rắc riếc gì không nữa, em cũng chả nhớ rõ lần ý có bị thế này không, xong rồi thì em về quê nghỉ hè. Hôm nay lên thì thấy bị thế này. em dùng máy hp 430, windows 7 ultimate. hix, chán quá. . Bác nào bảo em cách chữa vớị ạ??? Do jack tai nghe của bạn rồi. Đem sửa luôn và ngay

ngovang_koanh

máy bạn có Realtek HD audio không nếu có thì mở nó lên thiết lập lại Do jack tai nghe của bạn rồi. Đem sửa luôn và ngay máy mình có cái Realtek hd audio này. Mình vào đấy mà không có gì, cũng thử vài cái mà không được. Mình cài lại win, cài lại driver mà nó vẫn thế.

Vụ này có vẻ nghiêng về lỗi cái jack tai nghe nhiều hơn. Thử vs cái jack khác xem, hay xoay xoay, ấn ấn xem có được không

Vụ này có vẻ nghiêng về lỗi cái jack tai nghe nhiều hơn. Thử vs cái jack khác xem, hay xoay xoay, ấn ấn xem có được không chắc không phải cái jack tai nghe hay loa sub đâu vì mình đã thử cắm jack ý với máy bàn thì vẫn chạy ngon, cả với điện thoại cũng tốt.

máy mình có cái Realtek hd audio này. Mình vào đấy mà không có gì, cũng thử vài cái mà không được. Mình cài lại win, cài lại driver mà nó vẫn thế. bạn có thể chỉnh trong cái hình

bạn set mặc định cho 1 loại phát ra 1 là loa 2 là tai nghe, bạn thử tùm lum thế nào cũng có cái trúng mà

be.ti_hn

bạn có thể chỉnh trong cái hình

bạn set mặc định cho 1 loại phát ra 1 là loa 2 là tai nghe, bạn thử tùm lum thế nào cũng có cái trúng mà máy mình trong cái realtek hd audio không thấy có mấy phần giống của bạn. Không lẽ bị hỏng phần cứng rồi.

damnha_nt

máy mình trong cái realtek hd audio không thấy có mấy phần giống của bạn. Không lẽ bị hỏng phần cứng rồi. không phải đâu vì laptop nó khác desk nên phần mềm nó nhận dạng phần cứng khác nhau , nhưng nó cũng sẽ có những lựa chọn để mình cài đặt chứ, vì khi gắn loa ngoài hay là phone chứ, và nó cũng sẽ cho phép phát lại từng loại thiết bị hay sẽ nghe hết cùng lúc

Bạn hãy tìm tòi trong realtek này cũng sẽ tìm ra thôi

Raymundo

chào bạn !

theo như bạn vừa kể thì máy của bạn bị như con máy hôm nay mình sửa rồi .

hôm nay mình cũng có một con hp nó bị lỗi jak cắm loa , mình chỉ hàn lại chân cắm loa là ok

chắc tại hôm trước bạn đi vệ sinh máy người ta nâng mên lên mạnh tay quá làm lỏng jak cắm loa của bạn rồi

chúc máy bạn ok

chào bạn !

theo như bạn vừa kể thì máy của bạn bị như con máy hôm nay mình sửa rồi .

hôm nay mình cũng có một con hp nó bị lỗi jak cắm loa , mình chỉ hàn lại chân cắm loa là ok

chắc tại hôm trước bạn đi vệ sinh máy người ta nâng mên lên mạnh tay quá làm lỏng jak cắm loa của bạn rồi

chúc máy bạn ok lần trước khi em cài lại windows 7 thì em vô tình nâng cấp driver Bios cho nó từ F37 lên F38, các driver khác em cài lại đầy đủ thì khi em bấm phím tăng giảm âm thì trên màn hình không thấy hiện biểu tượng tăng giảm âm, nhưng mà trước đây thì khi em bấm phím đó thì trên màn hình hiện biểu tượng đàng hoàng.

Không biết nâng cấp driver Bios thì có ảnh hưởng gì tới những thứ khác không vậy?

Các chủ đề có liên quan khác