congtuhaohoaak

Tên Virus là :32.Dashfer.Worm

Xuất sứ từ: Trung Quốc
Sinh ngày: 14/12/2007
Cách hoạt động của virus: sử dụng geteway giả mạo trên máy tính bị nhiễm virus W32.Dashfer.Worm khiến cho tất cả các máy trong mạng khi duyệt wweb mạng rất yếu, phải nói là siêu yếu, nặng thì không có mạng luôn
Ưu điểm: làm cả công ty, dãy trọ bị nhiễm virus. gói cước tuy mạnh nhưng qua con VIRUS này sẽ bị yếu gấp 10 lần ban đầu (ví dụ: 1mb/s chỉ còn 10kb/s)
Yếu điểm: có thể xoá/diệt con virus này bằng phần mêm chuyên dụng (các phần mêm Nortron, Kaper, Avast, ... đều không diệt được loại virus này, các bạn có làm cách nào đi nữa cũng không giải quyết được), chỉ diệt nó bằng phần mềm chuyên dụng
Cách nhận biết: Mạng khi mới cắp dây cáp vào thì bình thường, download có tốc độ tối đa, nhưng dùng 1 2 ngày bắt đầu mạng yếu, yếu kinh khủng, google vào cũng phải đợi lâu,... lâu lâu mạng bị mất kết nối, nếu dùng phần mềm quét địa chỉ MAC thì phát hiện có 2 địa chỉ MAC, 1 địa chỉ là giả mạo (con virus)

Khi bị lây nhiễm Virus

Sau khi khắc phục

Cách Diệt virus 32.Dashfer.Worm làm mạng yếu và không vào được

Linkdownload:

Maddox

mình chưa bị vậy Nếu mạng bị yếu, chập chờn, Tốc độ IDM giảm mạnh thì ghé topic của mình xem cách khắc phục nhé bạn

các phần mêm Nortron, Kaper, Avast, ... đều không diệt được loại virus này, các bạn có làm cách nào đi nữa cũng không giải quyết được), chỉ diệt nó bằng phần mềm chuyên dụng
http://middle.bkav.com.vn/BHome3935.exe

Có tự đề cao quá không vậy thớt . Không phải chê phần mềm của Việt Nam mà tập theo tính Quảng nổ thì

hanivn

Thảo nào, máy mình ở cơ quan bị dính con này, dùng kaspersky quét mà không phát hiện ra mà mạng vẫn chậm, phải tắt ở task manager mới được. Thank bạn đã chia sẽ

cobegalang09

thôi nổ đi bác.cho em hỏi sao dùng linux mạng này nó vẫn chậm thế? ( k dùng windows cho bác khỏi nói là nó chạy ẩn?) mà chỉ riêng vnpt chứ fpt vẫn bt? :tire: cái này do mạng chứ ăn theo bảo virus là thế nào

Sống chung với virus thôi

__________________________________________________ __________________________________________________ _
!

huynhhoantran

cái này không phải nổ, mình chỉ share thông tin thôi, đã test với kaper và nortron không diệt được, mạng yếu kinh lắm, nhưng với bkav thì virus này lại bị tê liệt, hjhj

cr4zy_nh0x

thôi nổ đi bác.cho em hỏi sao dùng linux mạng này nó vẫn chậm thế? ( k dùng windows cho bác khỏi nói là nó chạy ẩn?) mà chỉ riêng vnpt chứ fpt vẫn bt? :tire: cái này do mạng chứ ăn theo bảo virus là thế nào đã test trên tất cả các máy trong dãy trọ mình, đảm bảo bác thử xong là mạy mạnh lắm

Alvan

các phần mêm Nortron, Kaper, Avast, ... đều không diệt được loại virus này, các bạn có làm cách nào đi nữa cũng không giải quyết được), chỉ diệt nó bằng phần mềm chuyên dụng

Có tự đề cao quá không vậy thớt . Không phải chê phần mềm của Việt Nam mà tập theo tính Quảng nổ thì cái bkav đó diệt dc thì bác ấy mới dám post chứ

chu_teu_coi

cái bkav đó diệt dc thì bác ấy mới dám post chứ mấy bác không tin có thể xem thêm ở các diễn đàn tin cậy khác

mình đảm bảo là phân mềm này diệt được con virus đặc biệt này

heogay43

Khi bị lây nhiễm Virus

Sau khi khắc phục
sau khi khắc phục mak còn cao hơn lúc chưa khắc phục ak

longhomieu2006

tui không dùng BKAV, nhưng bạn bè nhiều người dùng bản quyền và sau một thời gian là gỡ bỏ hết, chán lắm

Có tự đề cao quá không vậy thớt . Không phải chê phần mềm của Việt Nam mà tập theo tính Quảng nổ thì Bọn BKAV cho bác được bao nhiêu vậy? từ 2007 mà các thương hiệu lớn trên toàn thêd giớ không phát hiện ra. Mà lúc đáy thuong hiệu chưa thành danh như BKAV lại tìm ra. HI!

ilvcom94

Nếu BKAV làm được như bác nói, hãy gửi mẫu virus cho các hãng Kapersky, Norton, avast là hành động thiết thực nhất. Còn nếu thông tin này như là một cách PR cho BKAV thì hãy xem có bao nhiêu thành viên diễn đàn hiện nay dùng BKAV hả bác.

Khi bị lây nhiễm Virus

[/CENTER]Sau khi khắc phục

Cách Diệt virus 32.Dashfer.Worm làm mạng yếu và không vào được

Linkdownload: [/QUOTE]

- Thống nhất là ntn` bác gửi cho em con VR-HIV làm chậm mạng ra đây, em xin mượn key bkav of bác xem có duyệt được ko, và em sẽ test các phần mềm chống VR # như Avas,kas,non..vv xem tn` thế bác có đánh lòng ko???

Các chủ đề có liên quan khác