Nhà em dùng Megavnn Basic. Khi xem online video (có dùng speedy itunes - acelerator video) thì tốc độ đạt max speed tầm ~400 kb/s luôn . Nhưng khi download về máy bằng IDM thì tốc độ rất là rùa bò (~20 kb/s - đôi khi xuống dưới 10 kb/s ) Tình hình download IDM rất chậm. Thậm chí với cả host ở Việt Nam, vip 4share cũng chỉ được tầm ~150 kb/s là max.

Đây là tốc độ khi xem online có Speedyitunes:

Và đây là tốc độ download với IDM (cùng một bộ phim)

Mọi người giúp em với. Tại sao tại sao lại thế ạ?

Celeste

không có anh ạ. kiếm tra hết rồi. bó tay nên mới lên đây hỏi xem option idm có gán proxy nào ko, có thì xóa di

Oidhche

kiểm tra cái tab thiết lập hạn chế tốc độ xem

ko được thì gở ra cài lại bản idm khác mới hơn

ha_vy_87

hạn chế tốc độ em không để. đang cài thử bản silent mới xem sao @@ kiểm tra cái tab thiết lập hạn chế tốc độ xem

ko được thì gở ra cài lại bản idm khác mới hơn

bu_n01

bạn vào chỗ options -> conectionchỉnh cái conecti types về mạng lan 10mbs và cái dưới (default max.com.nuber =8 or 16 )

nếu đã mặc định vậy rồi thì bạn thử gỡ ra cài lại xem sao nhé ^^.

vtb_thuan

thường đa phần xem lag tung đít, down vù vù vs dcom. xem idm của bạn xem có chứa proxy ko

karl_lion

Để về 16 connect thử xem.

hay có thể máy chủ vnsharing k cho kết nối nhiều luồng, nên IDM chỉ down ít kết nối -> chậm, k phải cứ xem nhanh là down về nhanh đâu, và k phải server nào cũng như youtube down maxspeed đâu

Skippere

mình mạng mấy hôm nay cũng bị thế

dow tốc đọ cũng rất không ổn định lúc lên rất cao 600k/s lúc xuống rất thấp 10k/s nhưng đa phần là 10k /s

idm các thứ đều chỉnh rất ok, không proxy,

mạng nhà mấy đứa bạn cũng thế, còn tệ hại hơn, xem youtobe còn load không dc

có ai biet phá bw tiêm net khôn, tu nhiên dang down 4m/s bà chû thây vây chïnh máy chü làm tôc ðô down xuông 100kb/s thây ghét chua

MacBeth

nhìn cias chỗ hỗ trợ tải lại mà coi " không biết". cái này là do b down trúng link có đg truyền giới hạn giống như 4share, fshare. thư down cái khác xem coi.

không bạn ah

dow link chuẩn

ví dụ như link kav ở trang kis việt bình thường là 500k/s mấy hôm nay cứ lẹt đẹt 10-35 k/s

không. kết nối mặc định vẫn là 8. không proxy ip, không dns. em cũng chả hiểu @@ các thím có ý kiến gì không ạ. chứ thế này không down gì nổi. em thử down 1 file ở download.com.vn (host việt) tốc độ vẫn rùa kinh hoàng @@ chả biệt có bị giới hạn down như ngoài quán net không nữa

hieu7957

lạ ở chỗ là em cắm 3g viettel vào thì cả xem online lẫn download đều max tốc độ như bình thường, chỉ có mạng dây là gặp trường hợp như thế này thôi. bó tay rồi trời ạ. mà mới bị tầm 2 tháng gần đây. VNPT làm ăn đểu quá

anh_yeu_vo

cái này là do họ chặn ở sever bạn à,mình down video ở youtube thì nhanh như bt, 400 kb/s còn ở Vuighe thì xem onlien cũng nhanh nhưng down thì chỉ được 40kb/s ( bằng 1 nửa nếu down = firefox )

lạ ở chỗ là em cắm 3g viettel vào thì cả xem online lẫn download đều max tốc độ như bình thường, chỉ có mạng dây là gặp trường hợp như thế này thôi. bó tay rồi trời ạ. mà mới bị tầm 2 tháng gần đây. VNPT làm ăn đểu quá vnpt thì gọi điện thôi, cứ tổng đài mà hỏi, hỏi nhiều --> sợ mất khách --> nó phải khắc phục cho mình

Các chủ đề có liên quan khác