kasperskyvn

Hôm nay mình sẽ giới thiệu cho các bạn 1 cách Cr-ack IDM (mọi phiên bản) mà không cần dùng Patch hay Cr-ack gì cả, bởi vì các Patch và Cr-ack bây giờ nhiều virus mà các bạn cũng không an tâm....Bài này mình viết cho những bạn chưa biết mà bạn nào biết rồi thì đừng ném gạch nhé!

Đầu tiên các bạn tiến hành cài đặt IDM bình thường.Sau đó các bạn vào file host theo địa chỉ sau : C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts . Sau đó mở file hosts bằng Notepad hay wordpad cũng được. các bạn Paste vào đó 3 dòng sau:

205.199.44.156 registeridm.com

205.199.44.16 registeridm.com

127.0.0.1 các bạn mở IDM vừa cài xong lên, Trong menu Registration --> Registration, điền Serial bên dưới vào là OK!

First name : VNZ

Last name : VN-Zoom

Email : ........

Serial : BGL4H-HJBXT-ABSUD-R31QJ

Thế là các bạn đã Cr-ack xong IDM rồi đó!

Khj nào muốn Update phiên bản mới các bạn chỉ việc mở file hosts lên, sau đó các bạn xóa đi dòng:

127.0.0.1 Rồi sau đó Update thoải mái. Khi update xong rồi, các bạn lại mở file hosts lên rồi chép lại dòng:

127.0.0.1 Sau đó Save lại là xong.........

Chú ý: Nếu Cr-ack thành công thì trong menu Registration --> Registration sẽ bị vô hiệu hoá (mờ đi và không kick vào được nữa)

Và các bạn đừng quên nhấn nút THANKS cho tớ nha !

cobemuadong_ap

Mình dùng windows 7 nên không rõ lắm! Cái này mình đã test cả trên windows xp và windows 7 rồi...Chạy rất tốt!

luuly_maunho

Ý bạn là sao nói rõ ra xem nào....Mình dùng windows 7 nên không rõ lắm! Cái này mình đã test cả trên windows xp và windows 7 rồi...Chạy rất tốt! Mình biết. nhưng Cr-ack cách này không được trên windows 8 vì trên windows 8 file host không có tác dụng.

iinyou_httn

Mình biết. nhưng Cr-ack cách này không được trên windows 8 vì trên windows 8 file host không có tác dụng. mình Cr-ack trên win8 ok mà bác.

huhu_cute

không biết thì đừng có nói bừa chứ bạn Mình biết. nhưng Cr-ack cách này không được trên windows 8 vì trên windows 8 file host không có tác dụng.

Colier

Cr-ack kiểu này an toàn hơn dùng patch nhiều Đã biết lâu rồi nhưng vẫn thanks bác chủ

HEHE_BLOG

Đã biết tới cách này lâu rồi , và cũng vẫn đang xài . Thanks vì tinh thân chia sẻ !

Nam_Peo

cách này mình đã từng dùng, nhưng có khi nó bảo key sai, lại phải uninstall lại =.=

yvonneyk

cách này trong diễn đàn có lâu rồi mà. windows 8 mình test ok, mỗi tội là phải copy (hay cut) file host sang chỗ khác rồi mới chép mấy dòng trên vào rồi copy lại vào folder etc chứ trong etc nó không cho save lại

cách này trong diễn đàn có lâu rồi mà. windows 8 mình test ok, mỗi tội là phải copy (hay cut) file host sang chỗ khác rồi mới chép mấy dòng trên vào rồi copy lại vào folder etc chứ trong etc nó không cho save lại Vẫn chỉnh sửa bình thường nhé bạn, đăng nhập vô acc có quyền Administrator, bỏ chế độ Read-only của file host là được.

tuankiet7687

Mình biết. nhưng Cr-ack cách này không được trên windows 8 vì trên windows 8 file host không có tác dụng. Gì đây! không có tác dụng thì Microsoft thêm vô Windows để làm gì!

Bronsson

Kiểu này cũ rồi mà. Bạn nào chưa biết chứ bạn!Bạn nào biết rồi thì đường chém nhé!

angel_2571991

Cái này cũ rồi. Trước khi post bài bạn cũng nên search thử có bài tương tự như thế này chưa nhé. Dù sao cũng ủng hộ vì tình thần chia sẻ của bạn.

thienan2672000

Nói chung là như thế này: Cài bản portable hay silent gì đó, xong rồi sửa file host không cho nó kiểm tra bản quyền vậy là ok.

Win nào cũng được cả. đã test hết rồi. DD

Các chủ đề có liên quan khác