bichop32h

các pro cho em hỏi, em mún làm cột số thứ tự trong excel tự động thì dùng công thức gì?

ví dụ như mình đánh tên vô cột tên họ,xuống 1 dòng.thì cột số thứ tự tự nhảy lên 1 số.

ai biết giúp mình cái nhé.

hoangdong14_01

chưa nghe thấy cái này lần nào. chỉ biết kéo cho số thứ tự tăng lên chứ chưa làm thế này bao giờ.

Dakota

thử đặt A1 = A2 + 1 sau đó page công thức vào các hàng dưới, nhưng mình nghĩ chỉ cần kéo xuống là ok hết, công thức làm chi cho mệt

keo_ngoc

thử đặt A1 = A2 + 1 sau đó page công thức vào các hàng dưới, nhưng mình nghĩ chỉ cần kéo xuống là ok hết, công thức làm chi cho mệt kéo 1 phát thích dừng ở đâu thì dừng. 2 cột ý không ảnh hưởng đến nhau thì lập công thức thêm làm gì nữa nhỉ????

edwin_nguyen

bạn chỉ cần đánh số 1 vào ô A1 và số 2 vào ô A2 , bạn kéo trùm 2 ô trên lại sau đó rê chuột vào góc dưới phía phải của ô A2 bạn thấy lúc này trỏ chuột nó thành dấu + bạn kéo xuống đến đâu thì excel sẽ tự động diền tiếp cho bạn tới số mà bạn mong muốn ( còn trường hợp excel của bạn đã có dữ liệu ví dụ đến ô B20 thì thay vì kéo bạn chỉ cần click đúp thì excel sẽ tự động điền từ A1 đến A20 )

chuatehacam_92

mấy cách đó mình cũng bít mà,nhưng hôm bửa có dow 1 file excel tự động trên mạng,nó làm dc như thế đấy,nhưng bị ẩn công thức đi.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác