phuocthinhdl

Em lỡ tay xoá phải một vài file hệ thống trong ổ C, thế là khi bật My Computer lên, nhấn chón 1 ổ hay một mục bất kì nó sẽ hiện ra mục mới đó trong ô cửa sổ khác, cửa sổ cũ vẫn được giữ nguyên (thông thường thì cửa sổ cũ sẽ biến thành cửa sổ mới (mục mà mình chon) với nút backspace để mình có thề quay lại cửa sổ trước)). Administrator thì không bị làm sao, nhưng rồi em vào task manager, phần process để stop một vài quá trình(process) thì administrator cũng lại bị giống my computer nhưng khi restart lại máy hay ấn "show processes from all users" thì phải không bị làm sao chứ. Ngoài ra tất cả các thành phần khác trong máy cũng đều bị như vậy (ngay từ trước khi vào task manager)

Không biết em đã mất file nào mong các pro giúp đỡ

P/S: Các members đừng vào đây spam nhé, không có chuyện cài hay ghost lại windows đâu!!!

À mà cho em hỏi, thêm hosts(đẻ lướt vài web nhanh hơn) vào có làm ram chạy nặng hơn không ạ? Mỗi lần em khởi động máy lên, ram nó chạy tới 56% mà mình chưa đụng vào phần mềm nào, các pro tư vấn giúp em được không ạ?

dùng system restore có sẵn trong windows để phục hồi lại điểm làm việc khi xoá file

1. Kích vào Start > All Programs > Accessories > System Tools > System Restore

các bước tiếp theo bác google đọc kĩ trước khi làm nhé

Các chủ đề có liên quan khác