Romain

tui đang sử dụng Windows XP SP3 có bản quyền, bao gồm IE6 và Windows Media Player 11. Có cài thêm gói K lite code pack phiên bản mới nhưng khi lướt Web, play những file có đuôi dạng .wav thì WMP11 bất phát ra tiếng mà chỉ là những tiếng nổ lụp bụp rồi máy bị treo.

Xin hỏi tui phải cài thêm code gì để có thể phát tất cả các đuôi media? Thank các bạn vừa giúp đỡ!

Kalil

Câu hỏi của bạn bất thống nhất.

Phần đầu câu hỏi là dạng đuôi .WMA, nhưng khi gặp trở ngại trên mạng thì lại với...... đuôi.WAV

tui đoán là đuôi .WAV trên mạng.

Bạn mở Windows Media Player 11 để nghe nhạc có đuôi .WMA lưu trong máy xem có nghe được không.

Ban lại dùng nó để nghe những âm (sound wave) có đuôi .WAV trong máy ( những âm thanh như Chimes.wav, chord.wav, ding.wav...) xem có nghe được không.

Nếu cả hai loại bạn đều nghe được thì bất phải lỗi của WMP 11

Đó là bạn thiếu CODECS để có thể nghe đuôi đó, và trên mạng đó mà thôi. Đôi khi, khi nghe nhạc với đuôi .WAV trong mạng, bạn sẽ được báo là nên phải tải phần CODECS nào để có thể nghe nó.

Bạn kiểm soát lại xem nhé!

Bạn dùng Windows XP thi nên tải bản mới IE7 có trên mạng dưới đây:(Chọn XP Professional với SP2/SP3)

Luk

Hồi trước tui cũng thử xài, nhưng được 1 thời (gian) gian lại dở chứng, bất chịu đọc đuôi mp3, giận quá dẹp qua 1 bên, xài GOM, đọc được nhiều đuôi, kể cả flv, mp4.

Seamus

Sao tui vẫn xài được bt thế? Chẳng có vấn đề gì sảy ra cả (Windows Media Player 11, IE7, Windows XP SP3 Xịn )

Các chủ đề có liên quan khác