quocanhmatkieng

Em chào các bác, mấy hôm nay máy tính gặp chút vấn về, khi dùng google chrome thì bị thông báo "Shockwave Flash has crashed".
EM cũng đã tìm hiểu mấy cách khắc phục nhưng tình hình vẫn thế các bạn ạ, mong các bạn chỉ cho em cách sửa lỗi này với.

hình ảnh lỗi

disable hay enable cái nào cũng không được, em thử hết rồi các bạn ạ!!!

Lỗi "Shockwave Flash has crashed"

bạn đã thử khắc phục bằng những cách nào rồi? Có cài lại chưa? Có thử xóa cookie và rác trình duyệt chưa?

Mình cũng đã tháo và cài đặt lại nhưng kết quả y hêt. hiện tượng này chỉ xảy ra với google chrome thôi, với ie thì chạy hoàn toàn bình thường (nhưng chỉ dùng chrome, ai dùng ie làm trình duyệt chính đâu).

mình xem 1 số cách khắc phục, có cái được nói đến nhiều nhất là do chồng chéo flash player của bản thân google chrome và fash player cài thêm để chạy ie hay firefox. như hình trên mình đã disable 1 cái và chỉ enable 1 cái như hướng dẫn, nhưng vẫn không được bạn ạ.

thêm nữa, thi thoảng lại dùng được, nhưng click vào video hay j j đó lại bị thông báo như trên

hoang mang - hồ quỳnh hương , chả lẽ phải ngồi ê đít với cái ie 8

Mình nghĩ bạn phải cài thêm phần mềm shockware, 1 số mã nhúng trên mạng đòi hỏi phải cài cái này mà

hllc_yeuanh

mình đã test trên "http://www.adobe.com/" nó thông báo là đã cài ngon lành, nhưng hiện tượng vẫn xảy ra như thế

chuot_vip

Bạn làm theo như sau:

- Gỡ tất cả các bản flash trước của bạn, vì có thể bạn đã cài nhiều phiên bản, gây không tương thích.
- Cài lại flash mới nhất
- Refresh trình duyệt để tải lại trang web
###########
Cái lỗi này cũng xảy ra khi bạn mở quá nhiều tab, mà các tab chứa Flash nên gây đơ
hay nếu không mở nhiều tab mà cũng bị, thì có thể do bạn đã cài phải malware gì đó khiến đơ Flash. Gỡ bỏ malware đi, dùng Malwarebytes Anti-Malware hay nếu có phần mềm diệt virus thì quét là ok

hoaithu_1989_qn

mình đã test trên "http://www.adobe.com/" nó thông báo là đã cài ngon lành, nhưng hiện tượng vẫn xảy ra như thế down thêm cái shockware trene trang chủ về bạn ak,

test là chỉ để biết cài flash chưa thôi, bạn cần download và cài lại nữa

nhatthuyh

mình cũng gặp trường hợp này.có khi mở nhiều tab báo có quảng cáo dạng flash bị treo luôn chrome phải khởi động lại.

đúng rồi, hix hix, đang dùng cái chrome thích, chuyển sang dùng ie 8, không khác nào tra tấn các bạn ạ, chỉ muốn đấm vào màn hình

Drugi

xài firefox đi cũng nhanh và ổn định nữa mình thích xài firefox hơn chrome

tructhanh_0918

Cho flash xuống bản 11.1 xem mấy bản mới toàn bị lỗi cả trên FF lẫn Chorme

Trahern

Firefox + Adobe Flash Player + Adobe Shockware Player là ổn

jojoolio121

Chuẩn men, mình cũng rất hay bị thế này, chả biết khắc phục như thế nào, đành tắt trình duyệt rồi chạy lại tử đầu, nản

phuonghan123

Bước 1:

Bước 2:

Vào

Để tải Flash và cài

Bước 3: Thưởng thức từ khi làm như bạn nói, mình đã không gặp hiện tượng đó nữa, haha, tuyệt, Thank bạn nhé