Bạn thử cái này nhé :

Vào Privacy Settings --> nhìn vào mục Control Your Default Privacy, chọn custom --> mục hide this from (có dấu chéo đỏ phía trước ấy nhé), đánh vào cái ô sau chữ These people or lists: tên của người bạn mà bạn muốn giấu hết thông tin đi

Lưu ý: Đánh đúng tên người nhé, kẻo nhầm người thì mệt đấy ( hay đánh mấy chữ cái đầu tên người đó, nó hiện 1 cái list thì kích chọn tên nó thôi)

Có gì nhắn lại mình, thấy hay thì thanks nhé

---------- Bài thêm lúc 14:29 ---------- Bài trước là lúc 13:01 ----------

À, bổ sung thêm nếu bạn dùng timeline

Cũng ở phần Privacy Settings --> Timeline and Tagging chọn edit settings --> ở mục 2 và 4 chuyển qua custom --> cũng trước ô có dấu đỏ thêm tên bạn mình muốn dấu vào

doichomotmuahoa

facebook tiếng anh à

Tiếng việt thì bạn làm như sau:

bạn vào phần Thiết lập tài khoản riêng tư ==> Những Người dùng và Ứng dụng bị chặn (kích chọn Manage Bloking) ==> trong khung " Tên" bạn gõ tên người muốn chặn vào hay có thể gõ địa chỉ mail người đó dùng làm tài khoản đăng nhập.

Chúc bạn thành công!

lonely_8121988

Cho bạn nào dùng TimeLine, Tiếng Việt này

----------------------

Nhầm nhầm, ở hình thứ 2 chọn cái cuối cùng ( Những người dùng và ứng dụng bị chặn) nhé, đang vội lát về up lại sau

Nathalia

----------------------

Nhầm nhầm, ở hình thứ 2 chọn cái cuối cùng ( Những người dùng và ứng dụng bị chặn) nhé, đang vội lát về up lại sau

Janneth

facebook tiếng anh à Mình xài tiếng anh bạn à

---------- Bài thêm lúc 21:14 ---------- Bài trước là lúc 21:08 ----------

..............

----------------------

Nhầm nhầm, ở hình thứ 2 chọn cái cuối cùng ( Những người dùng và ứng dụng bị chặn) nhé, đang vội lát về up lại sau Cái thứ 2 cũng được bạn ơi. Cái cuối cùng thì phải thêm vào Restricted list đã, mình đã thử thêm vào mà vẫn không được, hình như bị khóa mất rồi thì phải

11a1_mylove

facebook tiếng anh à Mình xài tiếng anh bạn à

---------- Bài thêm lúc 21:14 ---------- Bài trước là lúc 21:08 ----------

..............

----------------------

Nhầm nhầm, ở hình thứ 2 chọn cái cuối cùng ( Những người dùng và ứng dụng bị chặn) nhé, đang vội lát về up lại sau Cái thứ 2 cũng được bạn ơi. Cái cuối cùng thì phải thêm vào Restricted list đã, mình đã thử thêm vào mà vẫn không được, hình như bị khóa mất rồi thì phải

Các chủ đề có liên quan khác