d2v_kts

Khi minh nhan mail trong outlook express thi co 1 số mail khong hiển thị duoc tieng việt(hình). Mọi nguoi cho mình hỏi cai nay bị lỗi gì, làm sao de hiển thị duoc tieng việt. thanks!

Dyfed

mình khong biet đây là lỗi gì.nhưng theo minh thì co the do nguoi gui mail gửi cho ban ở chế do plantext . bạn co the khắc phục tam bang cách ở outlook express chọn tool-->options...--->read---->tích chon read all messages in plan text . hoac ban có thể copy phan bị lỗi do ra bản word la doc oke.

Mình cung khong hay dùng cai nay lắm nhưng minh thay bạn nói cung co lý. vì minh dung một số phan mem gửi mail khi ma để ở che do plantext thì thuong font chữ khá hay bi lỗi.
minh khong biết đây la loi gì.nhưng theo minh thi có thể do nguoi gửi mail gui cho bạn ở che do plantext . ban co thể khắc phuc tam bằng cách o outlook express chọn tool-->options...--->read---->tích chọn read all messages in plan text . hoac bạn co the copy phan bi lỗi đó ra ban word là đọc oke.

mr_ten

Van de của bạn giai quyet rất đơn giản : ban vao View/ Encoding/ more/ Unicode(UTF-8) Khong don giản như ban nghi đâu

minh khong biết đây la loi gì.nhưng theo minh thi có thể do nguoi gửi mail gui cho bạn ở che do plantext . ban co thể khắc phuc tam bằng cách o outlook express chọn tool-->options...--->read---->tích chọn read all messages in plan text . hoac bạn co the copy phan bi lỗi đó ra ban word là đọc oke. Thanks ban nhiều nha, minh lam theo bạn chi da đọc được tiếng việt

Daron

mình cũng gạp rắc rối này và đã sữa ok rồi. microsoft outlook 2010 nha các bạn

File--> option--> Advanced-->Iternational option: check 4 ô cuối, chọn Unicode (UTF-8)

Các chủ đề có liên quan khác