Mọi nguoi o i.k hiểu sao em chen 1 đoạn video vao giua slide ảnh.

lúc xem thi video chạy rat nhanh còn tiếngi tì chạy bt. đâm ra lucchaay hét video. no dung hình và doi chay nốt đoạn sound cua video rồi moi chay tiếp slide..

làm sao de video chạy binh thuong ak,,,

Em cung xin hỏi, làm sao dehi k video chạy. mình tat doan nhạc của slide đi, chi de tiếng có san cua video thôi ( video ban em hát ở lớp nên muon tat nhạc đi nghe ak..)

thank mọi người,

lehongtrinh2001

bạn dung phan mềm cắt hinh cua video...lay fire am thanh thôi.rồi chèn vao phan âm thanh cua phan mềm là xong..cái này mjnh không dung nhieu lắm.nó cho chat luong video không tốt.hehe

plus_teen

bạn noi ro hơn được không.

Cũng hoi luon làm sao de minh bỏ am thanh của slide di, chi nghe âm thanh video thôi

proshow producer bạn click vao cái video roi o mục tiếng ban giam âm thanh cua video về 0 la ok , hình va tieng không trùng khop co thể bạn chon che độ line nhanh wa ,

nguyen_hoang

Bạn ơi, mình cung bi như truong hop của bạn, mà chua xu lý được.

Mình lấy video tu máy quay ra de làm phim, nhung hinh lại chạy nhanh (như la tua hình ấy), con am thanh thì van chay bình thường.

Sau khi cai Proshow Producer, mình chua chinh gì cả, tat ca đều mặc định!

Bạn nao gap trường hợp nay roi thì chỉ giup minh với!

Thank bạn!

tinh_thu

avi tuy file hay sao y con mpeg nữa minh chi biết thế thoi ban cứ chèn vao xem sao la biet lien mà.

---------- Bai thêm lúc 22:03 ---------- Bai trước la luc 22:02 ----------

sặc gb len riu chien vang cham rùi còn o day vãn gà con la sao trời

trangany_1988

mình cung bi như vậy va da làm được rồi. bạn nen giam dung lượng cua video xuống, tổng dung luong của hình va video khoảng 300MB thôi. mình giam xong là chạy ok luôn

khunglong_con

minh cung bị như vay va đã làm được rồi. ban nen giảm dung luong cua video xuống, tong dung lượng của hinh va video khoảng 300MB thôi. minh giam xong là chay ok luôn Cho hoi cai giảm dung luong cua hình và video nam ở đâu thế?

các bạn giup em với em dang can gấp. Vấn de cua em tương tu nhu trên, tức la khi chèn 1 video vao proshow thì no chay như tua, mac du đã chỉnh thoi gian cái side video ay lên = voi thoi gian cua video nhưng không được.

---------- Bai thêm lúc 01:59 ---------- Bai trước là lúc 01:17 ----------

Moi nguoi ơ i.k hieu sao em chen 1 đoạn video vao giữa slide ảnh.

luc xem thì video chay rat nhanh còn tiengi ti chạy bt. dam ra lúcchaạy hét video. nó dung hinh và đợi chay not đoạn sound cua video rồi mới chay tiep slide..

lam sao để video chay binh thường ak,,,

Em cũng xin hỏi, lam sao đểhi k video chạy. minh tat đoạn nhạc cua slide đi, chỉ de tieng có sắn cua video thôi ( video ban em hát o lop nen muon tắt nhạc di nghe ak..)

thank moi người, Bạn ơi, minh cung bị nhu truong hợp của bạn, mà chua xu lý được.

Mình lấy video tu máy quay ra de làm phim, nhung hinh lại chạy nhanh (như la tua hình ấy), con am thanh thì van chay bình thường.

Sau khi cai Proshow Producer, mình chua chinh gì cả, tat ca đều mặc định!

Bạn nao gap trường hợp nay roi thì chỉ giup minh với!

Cám on ban!

Xin loi Mod vì đăng 2 binh luận 1 luc tai mới tìm ra cau trả lời nen dang tiếp cho cac ban ấy.

1 Các ban bam vào slide co chua video ấy (VD: mình chen video ở đầu slide thi bấm vào ngay cai side đầu tiên, mục dich la để chọn cai doan video ấy).

2 Sau do bam vào "Layers" tren thanh công cụ (ko biet cái ấy co phai gọi là thanh cong cụ không nữa).

3 No hien ra bảng "slide option" va ban đang ở the Layers (vì khi nay ban bấm layers mà )

4 Trong the Layers chọn tap "video setting", tai day bấm vào layers muon chỉnh (hình minh hoa bên dưới)

5 Taij dong speed chỉnh cho toc do xuống thấp (minh nghi là 10% là đủ) tuy nhiên theo nhu mình vừa thu thi videosao khi chinh không dc mượt cho lắm, khong biet lúc xuất ra no có mượt ko.

1

2,3,4,5

Xin lỗi minh lam hơi vội, thoi ngu đây (2 am)

proshow producer ban click vào cái video roi ở mục tieng ban giảm âm thanh cua video về 0 la ok , hinh va tiếng không trung khop có thể ban chon chế độ line nhanh wa ,

cach nay không đựoc

nt_phong1553

Mới tim ra giai phap đây, bạn tim cach đưa video ve dang "avi" sẽ khong bi chạy như tua nữa. Con van đề nhạc thi cac bạn chú y cho này nhé, cung don giản thôi.

Bấm chuột phai vao thanh nhạc nền (hình dưới). Tại day ban chọn Start Track Here, day la tùy chọn giup ban chỉnh đoạn nhac se bắt đầu chay tu đâu trong side.

Còn neu ban muốn nhạc chay tu đoạn nào do trong bài nhạc thi bam Manage Soundtrack, khi no hiện lên 1 cua sổ mới bam chon Edit Fades and Timing, tiep tuc 1 cửa so moi tại day ban chọn thoi gian mà bạn muon doan nhạc bat dau bật.

các bạn luu y 2 cái tuy chinh trên là khac nhau nhé, cái dau tien là chỉnh cho nhac bắt đầu chay tu đâu trong slide, cái thu 2 là nhac bat đầu chay tu khúc nào trong bai nhạc.

Bạn ơi, minh cung bị như truong hop của bạn, ma chua xử lý được.

Mình lay video từ máy quay ra de lam phim, nhưng hinh lai chạy nhanh (nhu la tua hình ấy), còn am thanh thì vẫn chay binh thường.

Sau khi cai Proshow Producer, minh chua chỉnh gì cả, tất ca deu mặc định!

Bạn nào gap truong hợp này roi thi chỉ giúp mình với!

Thank bạn! cái nay do đuôi đuôi 3gp cua điện thoại chay thi đừng hỏi..bạn dung video conventer

key

nhimlun_hacker

toàn tra loi tao lao, chi co mấy bạn hướng dẫn có hình cụ thể, nguoi ta hỏi mà cu noi đâu đâu cung post bài làm chi the không biết.Biết thi tra lời đúng noi dung cho nguoi ta với.ở do noi nhảm

Thank! ca nha vì đã cho nhung bài viết hữu ích.

mình muốn chen am thanh vào video bang Proshow.. khi den doan muốn dừng nhac lai để nghe tieng goc trong video xong het đoạn đó thi cho nhạc chạy tiep hoac add bản nhac khac vô mà hok dc vay mong các vị giúp đỡ. nick cua mình là:eek:ng_chu6. email:eek:[email protected]

thành that cam ơn

Còn viec nay nửa, mình add nhac vào nhưng am thanh không tốt minh không biết cách go bo bản nhạc do ra để add ban khac vào mong cac vi chỉ dẫn

tranmaluc78

có ai go được lỗi nay chua ợ.

Mình chen clip .avi vào van bi chạy tăng speed hinh lên.

5.0 co khac phục được không nhỉ

Huw

Moi tim ra giải pháp đây, ban tim cách đưa video ve dạng "avi" se khong bị chạy nhu tua nữa. Còn van de nhạc thì cac ban chú ý cho nay nhé, cũng don gian thôi.

Bấm chuot phai vào thanh nhac nen (hình dưới). Tai day bạn chọn Start Track Here, đây la tuy chọn giúp ban chinh đoạn nhạc se bat đầu chạy tu dau trong side.

Còn nếu ban muon nhạc chạy tu doan nào đó trong bai nhạc thì bam Manage Soundtrack, khi no hien lên 1 cua so mới bấm chon Edit Fades and Timing, tiếp tuc 1 cửa sổ moi tai đây ban chon thời gian ma bạn muốn doan nhac bắt đầu bật.

Các ban luu ý 2 cai tuy chỉnh trên la khac nhau nhé, cai dau tiên là chinh cho nhạc bat dau chạy tu dau trong slide, cai thu 2 là nhac bat đầu chạy tu khuc nào trong bai nhạc.

2 cach này là 1 ma bạn, chẳng khac gi nhau cả, deu la chỉnh cho nhac chay từ khúc nao trong bài nhạc

Các chủ đề có liên quan khác