Cedrik

M đang dùng win7. Máy m khi khởi động trong dos: Bị trắng nửa màn,nháy liên tục, có nhiều vạch sọc ngang dọc. Vào windows rồi vẫn nháy, một lúc hết. Nhưng windows thì vẫn dùng bình thường.Mấy hôm trước thì m có dùng lúc điện yếu và bị sụt nguồn đen màn hình nhưng sau đó bật lên thì bình thường

Như vậy máy bị sao?? Trước giờ không bị thế

Đã kiểm tra dây, cắm lại ram.

p3mi_003

Máy bàn ạ.

Nháy loạn. Khi hết chữ wellcome vào màn hình desktop là hết nháy và dùng bt

nguyen_fastion

Máy bàn ạ.

Nháy loạn. Khi hết chữ wellcome vào màn hình desktop là hết nháy và dùng bt Không do cap đâu. Do cap thì nó không phan biệt windows đâu. khó chữa rồi

Nick

Mấy hôm trước thì m có dùng lúc điện yếu và bị sụt nguồn =>đen màn hình, máy kêu bíp.... nhưng sau đó bật lên thì bình thường. Hay nó ảnh hưởng vụ hôm trước??

nct.12a1

ko bít có cùng bệnh không mình đi làm máy cho khách gặp 1 con bị sọc trắng cả màn hình lúc lên windows thì hết và gặp 1 con vào windows mới bị sọc trắng , 1 con mình thay ram 1 con mình lắp Vga khác, máy của bạn bị nháy ak`,

nhimlun_hacker

Mấy hôm trước thì m có dùng lúc điện yếu và bị sụt nguồn =>đen màn hình, máy kêu bíp.... nhưng sau đó bật lên thì bình thường. Hay nó ảnh hưởng vụ hôm trước?? máy bạn có thể bị lỏng Ram or bad Ram . Thử mượn 1 thanh Ram khác cắm vào xem. Chúc bạn thành công !

Chắc chắn k phải do màn. Ram thì k lỏng.

Hiện tượng này có lúc bị lúc không. Không rõ nguyên nhân

Help...

qht_148

Có thể là do Ram lỏng lúc được lúc không bạn test kĩ lại nhé ! Mà bạn có dùng card màn hình rời không, nếu có thì kiểm tra lại card nhé !

Mercer

bạn xem lại có bị lỏng chỗ nào không ... ram, card màn hình M vừa tháo ra cắm ram rồi. Cạc on lỏng sao được.

Nghe bạn trên nói không biết có phải bị bad ram không?

Các chủ đề có liên quan khác