30_03

trước kia cấu hình máy em cùi thế nào chắc ai cũng biết rùi (Celeron 2.4GHz, RAM 512Mb, Card 82845G/GL/GE/PE/GV Graphics Controller 64Mb) Bây giờ đổi đời chiến cái mới có cấu hình vầy không biết ý kiến mấy bác thế nào?

Processor: Intel(R) Pentium(R) G620 2.6GHz (2 CPUs) ~ 2.6GHz

Windows 7 Home Premium 32bit

RAM: DDR III: 4.00GB

Directx phiên bản 11

Display: Intel(R) HD Graphics Family 1,5Gb

Cấu hình trên mạnh hay yếu mấy bác Tiện thể cho em hỏi về cái card Intel HD vậy là card mạnh hay yếu hay TB và có thể chiến mấy game này ko?

Call Of Duty: các phiên bản (bản nào mấy bác cho em ý kiến)

Grand Theft Auto: IV, SA

Battle Field

AOEIII

NFS các phiên bản

FIFA các phiên bản

Em mong nhận được câu trả lời rõ hơn nhất từ các bác. xin Thank trước

want_you

Cấu hình so với hiện tại là bình thường, còn chiến game thì nói thật mình sẽ không chọn con có cái card này đâu, hix 1,5GB là nó share đó hả, mà toàn game nặng muốn chơi mượn và đẹp thì card màn hình này kham không nổi

leo_nice2002

Intel(R) HD Graphics Family 1,5Gb <- onboard có share nó cả 4GB RAM vẫn yếu

Call Of Duty: bản 1, 2 có thể high, 4, 5, 6 medium, còn lại low

Grand Theft Auto: IV, SA cái này ăn CPU chủ yếu nên không rõ

P/S cấu hình trên coi nguồn như nào rồi ráng làm 1 con HD7750 là tạm chiến tốt được các game trên

vnleningrat

chiến được bạn à bạn thử cài fifa hay pes 2012 mà xem

mà có vẻ là laptop phải không h 11tr là i3 card VGA 2GB rồi

anhthaovu

thật ra đây là CPU , không phải laptop đâu. mà cpu này có 4 khe ram, nếu thêm 2 cái ram 512MB (tức là 1GB tất thảy) thì máy có chạy bình thường không ạ? hay có nên phải chỉnh sửa gì không hay là để vậy bỏ vào rồi bật máy lên. Và có thể thay cái card onboard này bằng một cái card rời được không ạ? Mấy bác cho ý kiến giúp em. xin Thank mấy bác

p/s: về phần games em vừa test AOEIII và GTA SA, chơi max. cón mấy games call of duty chỉ cần bản 2 là được rồi, mấy cái còn lại thì không cần

mà xin đính chính lại cái là cái Card của em không phải share thêm hết đâu mà có share thêm bao nhiêu em cũng không bik. Đúng hơn là total memory của card là 1555MB, còn RAM trống (hay có thể sử dụng) là ~3.5Gb

hs_guong_mau

Không có VGA rời thì sao chơi Battle Field III,

NFS thì chơi mấy phiên bản mới như Shìft 2 Release...thì sẽ không chơi nổi, giật lắm...Call of Duty thì mình chưa chơi.

luuduchung_hero

mà bạn cho mình hỏi là có thể gắn thêm ram vào không và gắn bằng cách thông thường hay thế nào? còn chỉ riêng bản NFS The Run có chơi nổi ko. xin Thank trước

Delrico

mà bạn cho mình hỏi là có thể gắn thêm ram vào không và gắn bằng cách thông thường hay thế nào? còn chỉ riêng bản NFS The Run có chơi nổi ko. xin Thank trước Với cấu hình của bạn thì CPU tạm được còn VGA thì thuộc dạng trung bình thôi. Nên mua thêm 1 vga rời nếu muốn chơi game ngon. Còn chuyện nâng Ram thì mình thấy không cần thiết vì hiện tại 4Gb là đủ đáp ứng hầu hết các ứng dụng rồi!

Imanol

Hiện nay cấu hình đó cũng gọi là cùi rồi đó cậu. Như cái thời (gian) P xuất hiện C cùi đi vậy.

Với cấu hình của bạn thì CPU tạm được còn VGA thì thuộc dạng trung bình thôi. Nên mua thêm 1 vga rời nếu muốn chơi game ngon. Còn chuyện nâng Ram thì mình thấy không cần thiết vì hiện tại 4Gb là đủ đáp ứng hầu hết các ứng dụng rồi! không em không hỏi là nên hay không nên mà em chỉ hỏi là được hay không được và nếu có lắp vào không không vậy nó có bị cháy hay đại loại vậy ko? tóm lại là lắp được hay không được hả chị (tại có lần main celeron 2.4ghz ram 512 thêm cái 512 nữa nó xì khói lun +_+)

Intel(R) Pentium(R) G620 2.6GHz (2 CPUs) ~ 2.6GHz: max là 32GB RAM, loại DDR3 -1066 bạn à, nếu main của bạn có 2 khe thì có thể cắm 1 cái 4GB cùng loại , cùng bus để tạo douple channel. (mà không biết main của bạn là main gì đây)

Card on của con này chỉ được 1,1GB mà, thấy trên trang intel nó ghi thế.

Cấu hình để chơi NFS The Run: (tham khảo ở đây) , và cái màn hình của bạn độ phân giải max là bao nhiu...

hay bạn vào stemrequirementslab.com (bằng FF, chọn game bạn muốn chơi, xem nó đánh giá cấu hình ở mức nào nhé,

baby_baby_candy

Ko em không hỏi là nên hay không nên mà em chỉ hỏi là được hay không được và nếu có lắp vào không không vậy nó có bị cháy hay đại loại vậy ko? tóm lại là lắp được hay không được hả chị (tại có lần main celeron 2.4ghz ram 512 thêm cái 512 nữa nó xì khói lun +_+) gắn vào chả sao cả bạn cứ mua đúng ddr 3 và xem bus nó bao nhiêu mua cho nó đúng gắn vào là chiến thôi, mà tốt nhất là nên mua cùng dung lượng thì sẻ tốt hơn dấy bạn

hoangthixuanban

trước kia cấu hình máy em cùi thế nào chắc ai cũng biết rùi (Celeron 2.4GHz, RAM 512Mb, Card 82845G/GL/GE/PE/GV Graphics Controller 64Mb) Bây giờ đổi đời chiến cái mới có cấu hình vầy không biết ý kiến mấy bác thế nào?

Processor: Intel(R) Pentium(R) G620 2.6GHz (2 CPUs) ~ 2.6GHz

Windows 7 Home Premium 32bit

RAM: DDR III: 4.00GB

Directx phiên bản 11

Display: Intel(R) HD Graphics Family 1,5Gb

Cấu hình trên mạnh hay yếu mấy bác Tiện thể cho em hỏi về cái card Intel HD vậy là card mạnh hay yếu hay TB và có thể chiến mấy game này ko?

Call Of Duty: các phiên bản (bản nào mấy bác cho em ý kiến)

Grand Theft Auto: IV, SA

Battle Field

AOEIII

NFS các phiên bản

FIFA các phiên bản

Em mong nhận được câu trả lời rõ hơn nhất từ các bác. xin Thank trước So với thời (gian) giờ thì cấu hình là bình thường

Hale

Ko em không hỏi là nên hay không nên mà em chỉ hỏi là được hay không được và nếu có lắp vào không không vậy nó có bị cháy hay đại loại vậy ko? tóm lại là lắp được hay không được hả chị (tại có lần main celeron 2.4ghz ram 512 thêm cái 512 nữa nó xì khói lun +_+) Vậy là hiện giờ bạn có 4Gb ram và bạn muốn lắp ram thêm nữa đúng ko?

anhem11v2

tiện đây có mình hỏi con card bèo nvidia geforce gt 520m 1GB thì chiến được những game nặng nào ko?

Các chủ đề có liên quan khác