minhthuy_250890

các bạn cho em hỏi vấn đề này nhé: Máy em dùng windows 7 nhưng không hiểu sao bàn phím thật không dùng được( nghĩa là ấn một phím nào đó thì nó chạy lung tung), nhưng khi em dùng tới bàn phím ảo( sau đó tắt bàn phím ảo) thì khi đó bàn phím thật lại sử dụng được. Bác nào biết máy em bị vấn đề gì không?xin được trợ giúp.

Torn

Chào bạn, mình đưa ra các nguyên nhân theo đoán trước của mình, bạn kiểm tra xem nhé:

+ Bàn phím thật của máy bạn bị kẹt phím, nghĩa là có một phím bị kẹt trong khi các phím khác vẫn bình thường.

+ Bàn phím thật lâu không dc vệ sinh, gây ra tắc nghẽn.

+ Bàn phím thật dùng lâu rồi và đang trở nên đơ ra, bị lão hóa.

+ Bạn cài các phần mềm không tương KẾT với nhau, gây ra xung đột. Ví dụ Unikey, VietKey; Các Anti-virus với nhau,...

+ ...

các bạn cho em hỏi vấn đề này nhé: Máy em dùng windows 7 nhưng không hiểu sao bàn phím thật không dùng được( nghĩa là ấn một phím nào đó thì nó chạy lung tung), nhưng khi em dùng tới bàn phím ảo( sau đó tắt bàn phím ảo) thì khi đó bàn phím thật lại sử dụng được. Bác nào biết máy em bị vấn đề gì không?xin được trợ giúp.

Doran

không biết bạn đang xử dụng laptop hay là PC vậy???

nếu là laptop thì còn xảy ra tình trạng các bạn ấn nhầm phím numLK nếu là bị tình trạng đó thì bạn hãy nhìn dưới bàn phím nhỏ của mình thì có các con số khác bên dưới các chử số bình thường! ví dụ ở phím của mình là chử L và số nhỏ là số 3! nếu bạn tắt chức năng đó thì bạn có thể trở lại bình thường nhé!

chỉ cần ấn phím Fn+ num LK là sẽ trở lại bình thường nhé! nhớ là chử nhỏ bên dưới mỗi kí tự phím thôi bạn nhé!

giamdocnhamoi

Mình nghĩ chắc là bị xung đột phần mềm hay bị lỗi dirver rùi. Bạn lên support tìm down cái mới nhất xem còn bị nữa ko

nguyenthaoanh91

ngồi hóng xem thế nào, chứ nghi ngờ bị kẹt bàn phím roài, thử lấy bàn phím khác thử xem sao

fullmoon.lovely

nếu là laptop thì còn xảy ra tình trạng các bạn ấn nhầm phím numLK nếu là bị tình trạng đó thì bạn hãy nhìn dưới bàn phím nhỏ của mình thì có các con số khác bên dưới các chử số bình thường! ví dụ ở phím của mình là chử L và số nhỏ là số 3! nếu bạn tắt chức năng đó thì bạn có thể trở lại bình thường nhé!

chỉ cần ấn phím Fn+ num LK là sẽ trở lại bình thường nhé! nhớ là chử nhỏ bên dưới mỗi kí tự phím thôi bạn nhé! đúng rồi đó bạn

cucnguyen5x

bạn có cại đặt lại ngôn ngứ khi làm Microsoft Office Excel nếu có thì bạn đỏi về như lúc đầu đi mình có 1 làn bị như thế đó

paxle1247

Cái này bạn gỡ pin CMOS ra, pin máy tính ra, để khoảng 5-10 phát gắn lại là ok!!

chúc bạn thành công

012_456

các bạn cho em hỏi vấn đề này nhé: Máy em dùng windows 7 nhưng không hiểu sao bàn phím thật không dùng được( nghĩa là ấn một phím nào đó thì nó chạy lung tung), nhưng khi em dùng tới bàn phím ảo( sau đó tắt bàn phím ảo) thì khi đó bàn phím thật lại sử dụng được. Bác nào biết máy em bị vấn đề gì không?xin được trợ giúp. UNinstall driver keyboard rồi scan nhận lại xem.

k2008vb2

Thật không vậy ???? Cái này bạn gỡ pin CMOS ra, pin máy tính ra, để khoảng 5-10 phát gắn lại là ok!!

chúc bạn thành công

oanh12ls

để mình thử các ý kiến của các bạn xem. Nếu không được thì mình sẽ up video lên. Mong được sự giúp đỡ.

angel_sun1996

Thank bạn nhé. Điên đầu suýt nữa phải cài lại win. Tại mấy thằng ngu mượn máy chơi đế chế nên nó ấn tổ hợp phím FN + F11 làm mình phát khùng không tìm ra lỗi.

XE_XE

chỉ cần ấn phím Fn+ num LK là sẽ trở lại bình thường nhé! nhớ là chử nhỏ bên dưới mỗi kí tự phím thôi bạn nhé! Thank bạn nhé. Điên đầu suýt nữa phải cài lại win. Tại mấy thằng ngu mượn máy chơi đế chế nên nó ấn tổ hợp phím FN + F11 làm mình phát khùng không tìm ra lỗi.

Các chủ đề có liên quan khác