cvtam2003

Tình hình là sau khi thấy sony vừa updata diver cho win8 mình vừa cài thử win8 nhưng máy lại không chịu nhận 1 số diver nhất là không thể bật wifi được (mình cài diver win7 ultimate rồi cài bản vá lỗi của sony).Mình có gọi điện lên tổng đài của sony thì được báo là máy phải ở tình trạng khi được xuất xưởng (tức là win7 home báic bản quyền) và đưa cho họ nâng cấp lên windows 8 có phí thì mới được.Xin anh em vn zoom chỉ giáo cho mình cách khác để cài win8 mà không phải mất tìn thế này (em là sv CNTT năm nhất nên khó khăn lắm các bạn ạ).Thank các bạn nhìu.

1. Bạn vào Manager xem vừa có Driver Wifi chưa nhé.

2. Sau khi cài windows 8 xong muốn bật tắt Wifi bằng cái nút Fn+.....hay phím tắt gì đó thì đấy lại phải Driver của máy riêng bạn nhé (trong đĩa kèm theo khi mua máy) hay bạn download từ trang chủ Sony...hix. chứ cài windows xong thì chỉ đủ Driver thôi nhưng không có cái chức năng bật tắt trên bàn phím...

Mình xin đính chính lại là driver thì cài được nhưng phần ứng dung và tiện ích như vaio care,vaio updata,vaio gate thì không cài được mong pro nào xài vaio vừa cài windows 8 có thể co mình biết them

Tình hình là sau khi thấy sony vừa updata diver cho win8 mình vừa cài thử win8 nhưng máy lại không chịu nhận 1 số diver nhất là không thể bật wifi được (mình cài diver win7 ultimate rồi cài bản vá lỗi của sony).Mình có gọi điện lên tổng đài của sony thì được báo là máy phải ở tình trạng khi được xuất xưởng (tức là win7 home báic bản quyền) và đưa cho họ nâng cấp lên windows 8 có phí thì mới được.Xin anh em vn zoom chỉ giáo cho mình cách khác để cài win8 mà không phải mất tìn thế này (em là sv CNTT năm nhất nên khó khăn lắm các bạn ạ).Thank các bạn nhìu. Ặc... Thế là tụi nó không tung ra Driver win8 cho các dòng máy cũ,mà om để bán lun thui à.... Support KH như kít ý....hik...

Mika

Bạn cũng bị vậy hay sao rành thế.Mình bỏ rồi không xài win8 nữa để 1 thời (gian) gian xem sao

tutuanthanh17

cần gì update từ bản quyền windows 7 lên windows 8,cài song song là được ,rồi active cái windows 8 kia là được mà

Các chủ đề có liên quan khác