yoonhox

Lỗi đó là do win, không nên nói nhảm. Lỗi do windows sao trước giờ không nghe ai nói ý kiến lỗi này z? hay là chỉ hãng ASUS mới hay gặp lỗi này ta??

Felicio

Có bác nào biết cách cập nhât firmware usb không.Giúp e với

Cái usb của em mỗi lần cắm vào máy tính để sao chép dữ liệu thì ok nhưng sao được khoảng một núc về cắm vào máy thằng bạn thì tự nhiên mất hết .E phát điên mới cái usb này mất thôi vì vừa mua mới xong mà vừa như vậy

Em có đi hỏi thì người ta bảo phải cập nhật friware cho usb em có làm theo chỉ dẫn trên các diễn đàn hàng chục lần mà vẫn không được

Link dưới đây là hình ảnh mà em ghi lại được tử phần mềm chipgenius

rất mong các bạn pro giúp em

Eideard

t xài bản windows ở thớt

mang lên bảo hành người ta cũng nói vậy, tại driver không đúng Driver không đúng thì do mình cài thôi. Có hãng nào tự đánh chìm sản phẩm của mình bao giờ đâu

Driver không đúng thì do mình cài thôi. Có hãng nào tự đánh chìm sản phẩm của mình bao giờ đâu nc bác này mệt ghê

chủ thớt lặn cmnr

Laurent

Theo mình nghĩ bạn này làm trong 1 công ty bán máy tính nên tất cả các máy tính cùng 1 dòng (ở đây là dòng Asus K chẳng hạn) thì bạn đều xài chung 1 bản GHOST. Có lẽ bản GHOST đó vừa bị lỗi nên khi bạn bung ra các dòng máy đó đều bị lỗi theo. Mình nghĩ bạn nên tạo 1 file GHOST mới đi.

P/S: Mà hình như tất cả các chỗ bán máy đều khoái xài GHOST đa cấu hình thì phải, mà mấy cái bọn cài máy đo toàn là bọn gà hok...

Azzai

Mình vừa tìm hiểu nhiều rồi.... đó là do win......

Dùng tất cả cách khắc phục vẫn vậy....

chỉ còn cách cài lại windows thôi, nghe ngta biểu cách nầy triệt tiêu được bệnh đó!

meo_mun_5016

Mình vừa tìm hiểu nhiều rồi.... đó là do win......

Dùng tất cả cách khắc phục vẫn vậy....

chỉ còn cách cài lại windows thôi, nghe ngta biểu cách nầy triệt tiêu được bệnh đó! lỗi này do nhiều nguyên nhân lắm

còn với mấy cái máy asus này thì không phải do windows đâu, mình với mấy ông bên thiên thiên tân cài đủ thể loại luôn mà không dc, cuối cùng là driver

ranma_akane

lỗi này do nhiều nguyên nhân lắm

còn với mấy cái máy asus này thì không phải do windows đâu, mình với mấy ông bên thiên thiên tân cài đủ thể loại luôn mà không dc, cuối cùng là driver thế bây giờ move hết driver đi và cài lại liêu ổn k bạn nhỉ?

Siarl

Dạo này asus lỗi lắm, mình mới mua con dòng utrabook của asus nhưng chán quá, lỗi main+o HHD, sửa thì quá lâu. tốt nhất nên chuyển sang dell bác àh, dell vẫn ít lỗi mà được tất cả người tin dùng hơn.

rua_dino_boclua

Do nóng máy, hìnhcoi nhưthế, hồi trước máy mình cũng hay bị như thế, nhưng sau thấy nó nóng quá nên bỏ cho em nó 1 cái tản nhiệt là thấy nó ít bị hẳn, xong cài lại windows là hết hẳn đến giờ lun

Rồi mình nghe 1 tin đồn là nghe nói Laptop Asus làm mát giả tạo, không biết phải nhảm không

Đó là kinh nghiệm mình dùng máy, có gì không đúng các bạn bỏ qua nhé. không đuoc đâu bạn ak mày em này cấu hình cao nhưng dùng chán lắm ấy tui sửa cho mấy đứa bạn cài lại hẳn windows oy tản nhiệt hì lúc nào cũng có mà vẫn bị thui nó do phầm cứng chạy không ổn định ấy HP cũng bị

Coman

thế bây giờ move hết driver đi và cài lại liêu ổn k bạn nhỉ? t không học it đâu dám phán bừa, ngồi vọc rồi nó ra vậy thôi, không biết máy bạn có bị tương tự vậy ko, chớ driver lên trang chủ của linh kiện mà tải, lỗi driver là tại asus đưa driver không đúng

ch0c0ly_bjbj

đang định mua asus dùng mà mấy bác nói ntn thì "say never", chuyển qua mua dell dùng cho rảnh nợ vậy !

mrneophy

Không phải tại windows đâu bác ơi, lúc mới mua máy em cũng bị và vừa khắc phục được hoàn toàn.

Bác vào cmd và gõ "sfc /scannow".

Sau đó unpin Windowns explore dưới thanh taskbar đi nhé

Attie

đang định mua asus dùng mà mấy bác nói ntn thì "say never", chuyển qua mua dell dùng cho rảnh nợ vậy ! bạn vô web tư vấn của ketnooi.com/forum hay là tinhte,voz bên đó họ test hàng kĩ lắm, tham khảo kĩ rồi mua

ko phải asus cái nào cũng bị lỗi đâu

Culvanawd

thế bây giờ move hết driver đi và cài lại liêu ổn k bạn nhỉ? Mấy bác rìu bạc mà nói chuyện nghe tếu quá, cái này là do windows chứ do máy gì, hảng nào mà chẳng bị, em vừa từng bị nhưng vừa khắc phục được đấy thôi, chảng phải river riviec gì hết

Các chủ đề có liên quan khác