henry_hoangvu87

Gần đây Cty mình có nhập một số dòng máy Asus như: X44H, K45A, K45V, K55A, K55V và nhiều dòng máy khác. Nhưng có một hiện tuợng lạ là các máy Asus dòng K45A, K45V, K55A, K55V liên tục bị lỗi "Windows Explorer has stopped working" làm cho người dùng rất khó chịu vì con chuột chạy cự bị giật giật. Mình đang tìm hiểu nguyên nhân của hiện tượng này mà chưa ra, đang tính hỏi trực tiếp hãng Asus coi sao. Tiện hôm nay lên đây đưa ra vấn để xem anh em nào có cách giải quyết thì xin chỉ giáo. Nhắc lại là chỉ có dòng máy đó mới bị lỗi đó còn lại tất cả các dòng máy khác chạy chung 1 bản windows 7 đó mà không bị sao?

Chou_Chou

Do nóng máy, hìnhcoi nhưthế, hồi trước máy mình cũng hay bị như thế, nhưng sau thấy nó nóng quá nên bỏ cho em nó 1 cái tản nhiệt là thấy nó ít bị hẳn, xong cài lại windows là hết hẳn đến giờ lun

Rồi mình nghe 1 tin đồn là nghe nói Laptop Asus làm mát giả tạo, không biết phải nhảm không

Đó là kinh nghiệm mình dùng máy, có gì không đúng các bạn bỏ qua nhé.

Jeanelle

trước cũng dùng cái asus a52,thỉnh thoảng cũng bị,có lần cài lại windows là hết,bây giờ cũng dùng asus k53sc thì k bị nữa

nicho_las16

mình đang dùnh asus k56 CM cũng bị hiện tượng trên ....mua tản nhiệt rồi nhưng thỉng thoảng vẫn bị

minh_ky

mình có sài con dòng k55a thấy rất bình thường, không gặp các trường hợp như của bạn, máy cũng rất ít nóng (mình sài liên tục 5tiếng chỉ thấy hơi ấm ấm ), có lẽ tại hđh chăng? bạn xem lại xem. Còn không bạn nhờ các brào chỉ cách định dạng lại explorer xem sao.

Mình cũng không biết gì nhiều chen chút thôi.

boy_me_game2004

Mình cũng đang xài cái A42 mà serial nó để K42, mấy thằng bạn hiểu biết tin học bảo copy file Explorer của máy nào cùng bản windows mà tốt, không bị lỗi copy đè lên Explorer của mình, chỉ như z mà chưa dám xài

Mình cũng đang xài Asus K56 lúc mới mua về hay gặp tình trạng như vậy, mình cài mới windows hoàn toàn thì giờ hết rồi. Theo mình thì không nên cài Full soft trong đĩa driver. Còn về tản nhiệt thì mình thấy không cần thiết lắm vì mình sử dụng từ sáng tới chiều chỉ thấy hơi ấm ấm. đúng là công nghệ tản nhiệt của asus rất tốt.

4_6

sao mà cả list đều bị như thế nhỉ, chắc do không tương KẾT driver rồi, có bác nào thử update driver mới nhất chưa?

muaxuan0508

mình cũng mới mua con K45A đây.cũng bị hiện tượng y như bạn nói.sau khi cài lại windows thì cũng hết bị luôn.T_T

anacondas272

lỗi không tương KẾT windows

mình xài bị suốt đó là do chương trình đó không tương KẾT

bị suốt cái đó là bt

tran.thikhanh

mình xài k55vm sx128, lỗi stopped working không chỉ w.explorer mà nhiều soft cũng bị nữa

bạn đừng dùng driver VGA ( cả intel với nvidia) trong đĩa (kể cả trang chủ asus) mà lên trang chủ của intel với nvidia mà tải về, bạn cũng đừng cài asus virtual touch trong đĩa thì sẽ không bị nữa, nhưng khi chơi game hay ứng dụng nặng ( mình chơi nfs the run) thỉnh thoảng vẫn bị nhưng không thường xuyên lắm

đây cũng là 1 cách, dùng tản nhiệt sẽ ít bị hơn, nhưng thỉnh thoảng vẫn bị
Do nóng máy, hìnhcoi nhưthế, hồi trước máy mình cũng hay bị như thế, nhưng sau thấy nó nóng quá nên bỏ cho em nó 1 cái tản nhiệt là thấy nó ít bị hẳn, xong cài lại windows là hết hẳn đến giờ lun

Rồi mình nghe 1 tin đồn là nghe nói Laptop Asus làm mát giả tạo, không biết phải nhảm không

Đó là kinh nghiệm mình dùng máy, có gì không đúng các bạn bỏ qua nhé.

Edmundo

Mình đang dùng k55vd cũng bị tương tự, lỗi explorer xong là một loạt ứng dụng cũng ra đi theo (một số cái vẫn trụ được), win7 bản 64b, đoán là do driver với hệ điều hành. Vừa up lên win8 thì chưa thấy bị trường hợp này nữa, nhưng driver thì không có mà cài

silly.l0vely

bạn thử chưa mà nói thế đang xài, kiếm cái windows ngon mà cài từ bản gốc, update lên mà xài

nuhocsinh_111

đang xài, kiếm cái windows ngon mà cài từ bản gốc, update lên mà xài t xài bản windows ở thớt

mang lên bảo hành người ta cũng nói vậy, tại driver không đúng

Các chủ đề có liên quan khác