linh_licy

Cái này mình biết làm trên Chrome nhưng thấy avatar bạn xấu quá, éo muốn giúp như trên

dulieuxd

Cái này mình biết làm trên Chrome nhưng thấy avatar bạn xấu quá, éo muốn giúp Đã ngu lại còn bày đặt

----------------

Bạn trẻ dùng một chương trình gỡ triệt để nào đó IDM đi , chẳng hạn Your Unstall 2012 hay Geek . sau đó vào registry , bật tìm kiếm thử công , gõ vào internet download manager để tìm vào xoá những thứ mồ côi còn lại...... ----> vào trong C:/program file (nếu C là ổ cài Win

), xoá thủ công thư mục cài đặt IDM . .... tiếp đến sử dụng công cụ search của windows , tìm kiếm trong phạm vi ổ C xem còn cái nào liên quan tới IDM không . cuối cùng là dùng cclean bản mới nhất xoá hết file tạm , xoá hết khoá registry bị lỗi đi . sau đó reset lại máy

Tiếp đến bạn trẻ cài lại IDM bản mới nhất , khi đó bạn trẻ bật Chrome lên , nó sẽ xuất hiện một addon vào Chrome . thử xem vừa tải được bằng IDM chưa

Nếu không được thì đành lòng cài lại cả IDM và Chrome hay dùng chức năng Download With internet ........ trong menu phải .

^^! Mình KẾT Firefox hơn

Chúc thành công !

Cái này mình biết làm trên Chrome nhưng thấy avatar bạn xấu quá, éo muốn giúp Đã ngu lại còn bày đặt

----------------

Bạn trẻ dùng một chương trình gỡ triệt để nào đó IDM đi , chẳng hạn Your Unstall 2012 hay Geek . sau đó vào registry , bật tìm kiếm thử công , gõ vào internet download manager để tìm vào xoá những thứ mồ côi còn lại...... ----> vào trong C:/program file (nếu C là ổ cài Win

), xoá thủ công thư mục cài đặt IDM . .... tiếp đến sử dụng công cụ search của windows , tìm kiếm trong phạm vi ổ C xem còn cái nào liên quan tới IDM không . cuối cùng là dùng cclean bản mới nhất xoá hết file tạm , xoá hết khoá registry bị lỗi đi . sau đó reset lại máy

Tiếp đến bạn trẻ cài lại IDM bản mới nhất , khi đó bạn trẻ bật Chrome lên , nó sẽ xuất hiện một addon vào Chrome . thử xem vừa tải được bằng IDM chưa

Nếu không được thì đành lòng cài lại cả IDM và Chrome hay dùng chức năng Download With internet ........ trong menu phải .

^^! Mình KẾT Firefox hơn

Chúc thành công !

deathnoteetou

Đơn giản mà các bạn bên trên chỉ tùm lum.

Vào chrome://plugins/

Vô hiệu hóa cái này đi
Code: Tên: Shockwave Flash
Mô tả: Shockwave Flash 11.3 r31 Giữ lại cái này
Mô tả: Shockwave Flash 11.3 r300

Đơn giản mà các bạn bên trên chỉ tùm lum.

Vào chrome://plugins/

Vô hiệu hóa cái này đi
Mô tả: Shockwave Flash 11.3 r31 Giữ lại cái này
Mô tả: Shockwave Flash 11.3 r300

kim.longkhanh

1. Dùng phần mềm (vd: Your Uninstaller) gỡ bỏ sạch sẽ 2 chương trình Chrome và IDM ra.

2. Khởi động lại máy.

3. Cài Chrome trước, cài IDM sau (nhớ tắt chrome khi đang cài IDM).

4. Khởi động lại là ok (IDM tự động tích hợp vào Chrome)

131_47

1. Dùng phần mềm (vd: Your Uninstaller) gỡ bỏ sạch sẽ 2 chương trình Chrome và IDM ra.

2. Khởi động lại máy.

3. Cài Chrome trước, cài IDM sau (nhớ tắt chrome khi đang cài IDM).

4. Khởi động lại là ok (IDM tự động tích hợp vào Chrome)

crazydeath_137

Em vừa làm dc, Thank các bác, cách của em là.......GỠ SẠCH SẼ 2 E LUN...Hix...mất hết dữ liệu trong Chrome....

P/S: cái avatar thấy xấu thôi, chứ ở ngoài e còn,...xấu hơn....mấy bác không giúp e mà còn ĐÙA GIỠN sau này sẽ cưới con nhỏ tương tự trong avatar của e....hehehehe

Cranleah

Gỡ thật sạch cả hai ra. Cài chrome trước sau đó cài idm. Khi cài idm nhớ tắt chrome để idm tích hợp vào chrome. Cách này sai đâu tui sưả... Down bản mới nhất về làm như trên là ok

namviet_navico

Gỡ thật sạch cả hai ra. Cài chrome trước sau đó cài idm. Khi cài idm nhớ tắt chrome để idm tích hợp vào chrome. Cách này sai đâu tui sưả... Down bản mới nhất về làm như trên là ok

Keveon

Bạn mở GC lên , vào trang này

Bấm cài vào GC ... đánh dấu chọn vào IDM khi cài chương trình ... làm từ trên xuống , save .

Khởi động lại GC ... ok

Rowtag

lạ nhỉ? cú chrome 22, idm 6.12 build 23 mà nện, là tương KẾT hết mà.

Kulbert

Google Chrome thường hay gặp vấn đề với IDM và flash

nên dùng nhiều loại trình duyệt khác nhau để hỗ trợ qua lại trong nhiều trường hợp

Rye

bạn vừa có add on( IDM Integration 6.12.23) trong chrome chưa :

Các chủ đề có liên quan khác